Announcement

Collapse
No announcement yet.

Devil May Cry4 Mission8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Devil May Cry4 Mission8

Mission 08 : Profession of Faith เริ่มแล้วไปตามทางที่สามารถทำลายต้นไม้ทำทางไปใหม่ได้จนถึงวิหารร้างแล้วทำลายต้นไม้ที่ชั้นล่างเพื่อไปต่อจนมาถึงป่าต้องห้ามและทางวนให้เดินดังนี้ ( ทิศทางดูตามแผนที่ด้านขวาล่างของจอน๊ะคับ ขวา – ล่าง – บน )
    เมื่อผ่านไปได้แล้วเดินทางมาจนถึงสะพาน Album ข้ามไปจะพบ Boss Angelo Credo จัดการมันแล้วจะได้ไอเทม Aegis Shield มา

ไม่เข้าใจตรงนี้ครับ มาถึงป่าต้องห้ามและทางวนให้เดินดังนี้ ทิศทางดูตามแผนที่ด้านขวาล่างของจอน๊ะคับ ขวา – ล่าง – บน )

คือว่าไปยังไงครับ ใช่ตามที่วาดมาหรือเปล่า ถ้าใช่ไปยังไงครับ ลองไปตรงทางออกสู้เสร็จแล้วกลับมาตรงทางเข้าทุกทีเลย

ปล.ไม่ได้ save รูปมาเลยวาดเอา ขอโทษทีครับ ดูยากหน่อย
    Attached Files

ดูเงาของ ไอ้ดุ้นที่อยู่ตรงกลางครับ ที่วาดไว้กลมๆ น่ะ
    เงามันชี้ทางไหน "ไปทางตรงข้าม" ครับ

Comment

ทิศทางดูตามแผนที่น๊ะคับ ขวา – ล่าง – บน ย้ำดูตามแผนที่นะ

Comment

งงกับ ** ขวา – ล่าง – บน นี่แหละ มันคืออะไรครับ
        ผมเข้าใจว่า **เลี้ยวขวาลงไปตามแผนที่ข้างล่าง และจะมีการสู้พอชนะ แล้วเกมจะ auto กลับมาเริ่มต้นทางเข้า แล้วเลี้ยวซ้ายขึ้นไปสู้ด้านบนใช่ไหมครับถ้าใช่ ก็จะผ่านไปในแผนที่ต่อไปใช่ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

สังเกตุเห็นทิศตรงแผนที่ในเกมครับ (อย่าไปกด M ดู) ให้ดูภายในเกม ก็จะตรงกันเลยครับ ขวา-ซ้าย

ง่ายๆเลย ถ้าเข้าผิดจะเจอมอน พอสู้ชนะ เราก็ต้องเริ่มไหม่เลย เริ่มจากขวาไหม่ ถ้าเข้าถูกจะไม่เจอมอน

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวเย็นลองใหม่

Comment

ขึ้นๆ ลงๆ ซ้ายขวา ซ้ายขวา

Comment

พอมาถึงแท่นตรงกลาง ให้ยืนแล้วมองดูเงา แล้ววิ่งไปหาแสงครับ
                วิ่งไปทางที่เงาอยู่ด้านหลังเรา ทำอย่างนี้3รอบครับ
                วิ่งไปหาแสง ให้เงาอยู่หลังเรา(ข้างๆ ซ้ายขวาไม่ได้นะครับ)
                และอย่าลืมใส่แว่นกันแดดด้วย มันแสบตา

Comment

You must follow the path to the light.

ดูแท่นตรงกลาง เงามันพาดไปทางไหน ก็ไปทิศทางตรงข้ามกับเงา

มาบอกซ้ายขวาบนล่างเดี๋ยวก็งงหรอก

เพราะเดี๋ยวตอนเล่น Dante ก็ต้องผ่านตรงนี้อีกรอบ ก็ใช้หลักเดียวกันครับ

Comment

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

Working...
                    X