Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supplyส่งเสียงแปลกๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supplyส่งเสียงแปลกๆครับ

ผมซื้อPower Supply ยี่ห้อ Enhance มีวัตต์600วัตต์ ราคา 4900บาท ประกัน5ปี มา ปรากฎว่าพอเล่นไปเรื่อยๆกลับมีเสียงจี่ๆเหมือนเสียงไฟเดิน แต่เสียงไม่ดังมาก แต่ก็น่ารำคาญเหมือนกัน พอไปถามคนขายเค้าบอกว่าเป็นทุกยี่ห้อที่เป็นวัตต์แท้ เป็นอย่างนี้หมดทั้งTagan Enermax ก็ด้วยไม่ทราบว่าท่านที่ใช้Power Supply มีอาการอย่างนี้มั้ยครับ ผมโดนคนขายหลอกรึเปล่าครับ

ดัน

Comment

ปกติ
      ส่วนตัวก็ดัง ( Enermax 460W ) นานๆ ดังที นานมานานหลายปีละ

Comment

แล้วที่เค้าบอกว่าเงียบ ไม่มีเสียงเลย
        นี่มันยังไงหรอครับ??? พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง power supply

Comment

cooler master 500Wดังเหมือนกันเป็นบ้างครั้ง
          แตของเพื่อนEnermax 460Wไม่เคยดัง

Comment

การเหนี่ยวนำทางไฟฟ้า ไม่ก่อให้เกิดอันตรายต่อ PSU

มันเรื่องปกติ

พวกอุปกรณ์ที่มีขดลวดพันแท่งเหล็กก็เป็นแบบนี้หมด

Comment

จริงหรือครับ

วัตต์แท้ต้องดังทุกยี่ห้อ ผมว่าไม่น่าจะใช้นะ...? สงสัยเหมื่อนกัน ใครรู้ช่วยตอบหน่อย

ใช่ DELTA อยู่หลายตัวไม่มีเสียงเลย

Comment

ใช้ Enermax 460W ไม่ได้ยินน่ะครับหรือพัดลมในเคสผมกลบไปหมดเลย

Comment

ดังนะ ปกติครับ
                  ตัวใหนไม่ดัง นะ เกินปกติครับ

สบายใจได้สำหรับตัวที่ดัง
                  ส่วนตัวที่ไม่ดัง ก็สบายใจเหมือนกันครับ

Comment

แต่ทำไมPower Supply ที่แถมมากับCase มันถึงไม่มีเสียงล่ะครับ ทั้งๆที่มันห่วยกว่าตั้งเยอะ

Comment

ของมันห่วยไงครับ เลยไม่มี
                      แล้ววัตส์มันก็ไม่ได้มากมายอะไรครับ อิอิอย่างเก่ง วัตเต็มๆ ก็ 250 -300

Comment

Originally posted by vampirano View Post
                        แต่ทำไมPower Supply ที่แถมมากับCase มันถึงไม่มีเสียงล่ะครับ ทั้งๆที่มันห่วยกว่าตั้งเยอะ
                        วัตไม่แท้เลยไม่มีเสียง
                        ติดเคสของเพื่อน G-View (PSU 420W) P & A ( PSU 350W )
                        ที่บริษัท D LUX (PSU 450W) 2 เครื่อง
                        ทุกตัว PSU เงียบหมด
                        ปล. G-View เดี้ยงก่อนเพื่อน

Comment

เสียงจี่มันปกติครับ แต่ถ้าเป็นเสียงแบบอื่นจะผิดปกติ

Comment

เอาเป็นว่าบ้านใครใกล้ๆโรงไฟฟ้าเขต หม้อแปลงไฟฟ้าหมู่บ้าน มันจะมีเสียง "จี่ๆ" เหมือนกัน

นั่นแหละหลักการเหมือนกันกับ PSU (อธิบายทางไฟฟ้ามันคงจะยาวไป - -*)

Comment

ผมใช้ อีนางแม็ค 460w 2 พัดลม ไม่เคยได้ยินเสียงแฮะ หรือเสียง ฮาตาีริ ในห้องกลบหมด 5555+

G-view ตัวเก่าของน้อง ดังโพด หมุนเม้ามานยังดังเรย ^^

Comment

Working...
                              X