Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม unbunto8.04 ลงเครื่องamd sampron

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม unbunto8.04 ลงเครื่องamd sampron

unbunto8.04 ลงเครื่องamd sampron ได้หรือปล่าวครับ
    มันขึ้น
    this kernel requires an x86-64 cpu,but only detected an i686 cpu.unable to boot-please use akernel appropriate for your cpu
    มันติดอะไรหรือปล่าว

แสดงว่าซีพียูของคุณมันยังไม่สามารถประมวลผลแบบ 64 บิทได้ แต่ว่าเซมพรอนรุ่นใหนเหรอคะ ทางที่ดีหาอูบุนตูแบบ32บิทมาลงดีกว่าค่ะ หรือไม่ก็เปลี่ยนไปใช้ซีพียูแบบ 64 บิต (อาจต้องเปลี่ยนหลายอย่าง)

Comment

Ubuntu ต้องลองโหลดเเบบ 32 bit มาละครับหาโหลดเป็น ISO ได้ทั่วไปเพราะมันฟรี

Comment

ครับขอบคุณครับ
        จะลองหาโหลดมาลองใหม่ ตัวx86 ใช่หรือปล่าว
        ได้200เมกกว่าๆแล้ว ชักสามวันเดี๋ยวมารายงานอีกที

Comment

ได้คับลงมาแล้ว ต้องเป็น X64
          สเปคนะคับ
          Sampron
          M2A-VM
          Kingston 1024 DDR2/800
          Seagate 160 SATA2

ตอนนี้กำลังเอามาทำ Prawan LoG คับ

Comment

มารายงานครับโหลดมาแล้วแต่
            คือมันไม่เป็น ไฟล์ .ISO มันเป็นโฟเดอร์เฉยๆ
            แล้วจะไรด์ลง cd แบบใหนถึงจะบูทจาก cdได้ครับ
            ใช้ลองใช้ นีโร เขียนแผ่นมันลงบูทdosให้ แต่มันเรียกตัวติดตั้งจาก dos ไม่ได้
            ยังใง ต่อดีครับ

Comment

หาโปรแกรม ImgBurn มาลง

หรือไม่ก็พวก poweriso,ultraiso

Comment

Working...
              X