Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD. Hitachi 160Gb เห็นแค่ 32 Gb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD. Hitachi 160Gb เห็นแค่ 32 Gb

HD. Hitachi 160Gb เห็นแค่ 32 Gbคือว่า พอเสียบเข้าไปมานเห็นแค่ 32 Gb อ่ะครับ
    มาดูที่จั๊มเปอร์มานเซ็ท limit cap 32 Gb ผมก็เลยเปลี่ยน เป็น 16 Head (Master) แต่มานก็ยังเห็น
    แค่ 32 Gb อยู่ดีอ่ะคับ..แต่ใน ไบออส เห็น 160 Gb คับ...
    (อีกอย่าง ตอนเสียบทีแรกผมใ้มานเป็น Secoundary พอเข้าวินโดว์ ผมจะเปิดไดรฟ์มานให้ฟอร์แมต..ผมก็เลยฟอร์แมตแบบปกติที่เคยทำอ่ะคับ...แล้วมานก็เป็น 32 Gb ตลอดเลยอ่ะคับ)
    **พอดีผมซื้อต่อเข้ามาอ่ะคับ...เจ้าของเดิมบอกว่าเค้ายังใช้ได้ดีอ่ะคับ..(ก่อนขาย)**

รบกวนผู้รู้ทีคับ...ตอนนี้เครียดมากเลยคับ..

Comment

ด้านหลัง HDD ได้ไปเสียบ Jumper Limit ใว้รึปาว

Comment

ถ้าเสียบเอาออกให้หมด

Comment

ฟอร์แมตใหม่ดูครับ

Comment

แบ่ง Partition ใหม่ครับ

Comment

Working...
            X