Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนการ์ดจอใหม่แล้วเด้งออกจากเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนการ์ดจอใหม่แล้วเด้งออกจากเกมส์

เปลี่ยนจาก XFX 8600 GTxxx เป็น Inno 9800GTX+ เวลาเล่น crysis กับ crysis warhead แล้วมันเด้งออกมาที่ Desttop เฉยเลย (ตอนใช้ 8600 ปกติ) ลองเปลี่ยน diver ใหม่ก็ไม่หาย (177.39,177.79,177.83) ช่วยบอกทีมันเป็นอะไรครับ

E2160 @3.24 Ghz
    P35 DS3R
    Ocz 2*1 GB
    Seagate ES2 250GB+160GB
    DVD RW
    Enermax 460W FMA

เสียบสายไฟการ์ดจอครบยังครับ o_O;

Comment

เสียบครบทั้ง 2 หัวครับ

Comment

ลบ folder nivida ทิ้งหลัง uninstall ตลอดป่าวคับ

ผมไม่รู้ว่า INNO มีปัญหาไรหรือป่าว

Comment

มารอดูการแก้ปัญหา เพราะสนใจตัวนี้เหมือนกัน o_O

Comment

Originally posted by kentauji View Post
            ลบ folder nivida ทิ้งหลัง uninstall ตลอดป่าวคับ

ผมไม่รู้ว่า INNO มีปัญหาไรหรือป่าว
            ลบไม่ออกครับเดี๋ยวเย็นนี้กลับไปลองทำดูก่อนครับ พรุ่งนี้จะมาบอกผลครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

ลองเปลี่ยน PSU ใหม่ เทสดู
              เอาที่ 500 W Up

Comment

ผมก็เป็นครับ เด้งเวลา Auto Save หรือเวลาผ่านด่าน แต่เป็นบน Vista ปรับ Very high 8Xaa, หรือ 4Xaa(บางที)

แต่ Crysis บน XP ไม่มีปัยหาเด้ง นอกจาก ภาพเป็นแท่ง แต่ Warhead ภาพแตก(เฉพาะด่านที่อยู่ในถ้ำ) ปรับสุด 8XQ,16XQ งง ด่านอื่นไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ผม่ไม่แตก ผมไม่เด้ง แต่ game crashes เลยครับ

Comment

Originally posted by ergonomics View Post
                    ผมก็เป็นครับ เด้งเวลา Auto Save หรือเวลาผ่านด่าน แต่เป็นบน Vista ปรับ Very high 8Xaa, หรือ 4Xaa(บางที)

แต่ Crysis บน XP ไม่มีปัยหาเด้ง นอกจาก ภาพเป็นแท่ง แต่ Warhead ภาพแตก(เฉพาะด่านที่อยู่ในถ้ำ) ปรับสุด 8XQ,16XQ งง ด่านอื่นไม่มีปัญหาอะไร
                    Warhead Mainstream No aa ยังเด้งเลยครับ vista

Comment

ดันให้งับๆๆๆๆ
                      http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=431808

Comment

เออแฮะ พึ่งสังเกต ผมก็เป็นตอนช่วง autosave

Comment

Originally posted by ttt111 View Post
                          ลบไม่ออกครับเดี๋ยวเย็นนี้กลับไปลองทำดูก่อนครับ พรุ่งนี้จะมาบอกผลครับ
                          ขอบคุณครับ
                          ลบได้แล้วครับ ลง diver ใหม่ เล่น warhead gamer no AA ได้ประมาณ 2 ชั่วโมงแล้วค่อยเด้งจากเกมส์ก็ O.K. ครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

ไม่ลองลงวินโดว์ใหม่ดู

Comment

Originally posted by ploynut View Post
                              ไม่ลองลงวินโดว์ใหม่ดู
                              เพิ่งลงใหม่ไปเมื่ออาทิตย์ก่อน แล้วค่อยซื้อการ์ดจอ
                              เดี๋ยวว่างจะลองดูครับ

Comment

Working...
                              X