Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหาโน๊ตบุคครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหาโน๊ตบุคครับ

คือว่า ผมใช้ notebook ของ benQ รุ่น s41 lm 63 อยู่ครับ เพิ่งซื้อมาได้อาทิตย์กว่าๆเอง แต่ว่า เกิดอาการณ์แบบว่า หน่วง อืด เต่ามากกกกก ความรู้สึกเหมือนใช้ pemtuim 4 ยังไงยังงั้นเลยคับ และมักจะค้างบ่อยๆ ทั้งๆที่ cpu ทำงานไม่ถึง 10 เปอร์ก็แฮ้งได้ เวลาเปิดเว็บที่รายละเอียดเยอะๆนะครับ เวลาเลื่อน scroll ดูมันจากระตุกแบบแลคๆ หลายคนรู้ดีว่าอาการกระตุกแบบนี้มันเป็นแบบไหน แล้วถ้ายิ่งเปิด hi5 นะครับ แฮ้งไปเลย อยากรู้ว่ามันเป็นที่อะไรครับ เพราะผมต้องทำงาน แต่เครื่องดันเป็นแบบนี้ซะได้อ่ะ

เอ้อ ลืมอีกเรื่องนะครับ เวลา cpu-z มันบอกความเร็ว cpu เนี่ย มันบอกรวมทั้ง 2 core หรือว่าแยกทีละ core ครับ เพราะว่า cpu ตัวนี้มัน 1.83GHz ครับ แต่พอดูใน cpu-z มันบอกว่าเป็น 997 MHz ช่วยตอบคำถามหน่อยนะครับ

Comment

ไวรัสหรือป่าวคับ

Comment

คงไม่หรอกคับ เพราะจากสถิติ ผมไม่เคยโดนไวรัสเข้ามาสิงอยู่ในเครื่องได้โดยไม่รู้อะไรเลย แล้วอีกอย่าง ผมใช้ Anti Virus ของ Bit Defender 2008 ตัวลิขสิทธิ์ อัพเดททุกวัน มันคงไม่มีหรอกคับ

Comment

Working...
        X