Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามแบบโง่ๆครับ ระหว่าง X2 6000 กับ Phenom X3 8650 ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามแบบโง่ๆครับ ระหว่าง X2 6000 กับ Phenom X3 8650 ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

ถามแบบโง่ๆครับ ระหว่าง X2 6000 3.0G.กับ Phenom X3 8650 2.3G. ตัวไหนแรงกว่ากันครับ
    ใครเคยลองแล้วมาแบ่งความรู้กันบ้างนะครับ อยากรู้ว่ามัน***งกันมั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    Last edited by autopacker; 14 Oct 2008, 16:59:22.

อยู่ที่การนำไปใช้ให้เหมาะกับงานครับ

Comment

เอา Ghz เป็นหลัก 6000+ น่าจะแรงกว่า
      แต่ถ้าเอาใช้งานทั่วไป ไม่ต่าง ถึง x3 จะความเร็ว Ghz น้อยกว่า แต่เวลาใช้งานไม่ช้าเลยนะครับ
      แต่ถ้าแปลงไฟล์ หนังละก็ X3 หรือ X4 เข้าวิน ***งกันเป็นทุ้ง

Comment

ถ้าเอาไปเล่นเกมนะครับ อะไรดีกว่ากันครับ

Comment

6000+ กับ MB ตัวละ 1500 คุ้มครับ OC ได้ด้วย

แต่ 6000+ หาได้หรือเปล่าครับ มีแต่ราคาแล้วมั้งครับ

Comment

Originally posted by autopacker View Post
            ถ้าเอาไปเล่นเกมนะครับ อะไรดีกว่ากันครับ
            เล่นเกมส์ เอาการ์ดจอแรงๆ อ่ะครบ เล่นได้ฉลุยแน่นอน เหมือนกัน

ส่วน CPU ทั้ง 2 ก็เล่นเกมส์ได้เหมือนกันครับ อาจจะต่างกันตรงเฟรมเรตนิดหน่อย

เอาการ์ดจอแรงๆ อย่างเดียวครับ เล่นได้ทุกเกมส์ครับ

X3 กับ X2 ก็เล่น Crysis Warhead ได้เหมือนกันครับ จบเหมือนกัน

แต่ผมเล่นไม่จบซักที

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              6000+ กับ MB ตัวละ 1500 คุ้มครับ OC ได้ด้วย

แต่ 6000+ หาได้หรือเปล่าครับ มีแต่ราคาแล้วมั้งครับ
              ของขาดไปหลายวันเลยนะครับท่าน ในพันทิพย์หาแทบไม่ได้เลยอ่า ไม่รู้เมื่อไหร่จะมา

Comment

เสียดายวันนั้นผมเจอ 6000+ ประกัน เอซิส 5 ปี ราคา 3980 ผมดันงกไม่ยอมซื้อมา กลับไปอีกทีหาไม่มีแล้ว

Comment

มาอีกทีก็ 3.1G มาเลยครับ เป็น L2 512x2 ครับ ตัวคูณ 15.5 ครับ ไม่ใช่ 125W แล้วครับ แค่ 95W ครับ มั้งถ้าจำไม่ผิด

หมดแล้วครับ รุ่นสุดท้ายของ 6000+ L2 1Mx2

Comment

เหอๆๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      มาอีกทีก็ 3.1G มาเลยครับ เป็น L2 512x2 ครับ ตัวคูณ 15.5 ครับ ไม่ใช่ 125W แล้วครับ แค่ 95W ครับ มั้งถ้าจำไม่ผิด

หมดแล้วครับ รุ่นสุดท้ายของ 6000+ L2 1Mx2
                      แถวบ้านผมมีคับ แต่ร้านนี้แพงโคตร วางขายหน้าร้าน 6200 บาท ลดได้ 5 เปอเซ็นมั้งได้เหลือประมาณ 5800 เข้าไปเจอ งง เลย ใครจะไปซื้อมันหว่า

Comment

Originally posted by DDP View Post
                        แถวบ้านผมมีคับ แต่ร้านนี้แพงโคตร วางขายหน้าร้าน 6200 บาท ลดได้ 5 เปอเซ็นมั้งได้เหลือประมาณ 5800 เข้าไปเจอ งง เลย ใครจะไปซื้อมันหว่า
                        ซื้อก็คง สติไม่ดีแล้วครับ ราคานี้ 6400+ หรือ X4 9550 เลย

อิอิ ปล่อยมันขายไปเถอะครับ ราคานั้น

Comment

Originally posted by DDP View Post
                          ราคาน่าแจ้งกรมคุ้มคลองผู้บริโภค จังงิ

Comment

มีเงินอย่างเดียวนี่ซื้อไม่ได้นะครับ..

เหอๆๆ

Comment

Originally posted by SantaCruz View Post
                              มีเงินอย่างเดียวนี่ซื้อไม่ได้นะครับ..

เหอๆๆ
                              ต้องโง่ด้วย

Comment

Working...
                              X