Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีต่อ led หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีต่อ led หน่อยครับ

ขอวิธีต่อ led หน่อยครับ

แบบง่ายๆไม่มีความรู้อ่าคับ

search ก้ออ่านสัญลักษณ์ไม่ออกอ่าคับ

แล้วเพิ่ม LED หลายดวงต้องเพิ่มไฟปะครับ (ตัวต้านทานอ่าครับ)

มีรูปก้อดีครับ

ขุบคุณครับ

ไปซื้อเอาเลยครับง่ายดี
    ตามร้านขายอุปกรณ์ตกแต่งมอไซค์ครับ
    หน้าจะประมาณ60บาท มีมาให้5หลอด เอามาต่อเส้น12V.
    แจ่มเลยครับ อิอิ อยากได้แบบไหนเลือกเลย
    แบบกระพริบก็มีนะ อิอิ

Comment

ใช่ๆ

Comment

อันนี้คงใช้ได้

วิธีที่ผมให้ดูคือต่อแบบ ขนาน นะครับ คือท่านจะต่อ LED กี่ดวงก้อได้นะครับ โดยคร่อมไปเรื่อยๆตามความพอใจ โดยตัวต้านทานหรือตัวR ที่ใช้คือค่า 1 Kโอม นะคับ แล้ว led ท่านจะใช้ กี่มินก้อได้นะครับ อ่อ จะใช้ที่กระพิบ 7 สีก้อได้ โดยต่อตามนี้ได้เลย ใช้ไฟ้ 12 โวลล์นะครับ ถ้าเทียบกับหัว 4 พินก้อต่อที่เส้นสี เหลืองกับสีดำนะคับ โดย สีเหลืองเป็นบวก สีดำเป็นลบนะคับ (อ่อต่อเสดครวเช็กให้ดีนะคับว่าช็อกหรือเปล่า เด่วงานเข้าคับ) led จะมีสองขานะคับ ขามันจะยาวไม่เท่ากัน ขาที่ยาวคือขาบวกนะคับ ส่วนที่สั้นก้อ ลบนะคับ ขอให้โชคดีนะคับ ไป รร แล้วนะคับ บาย
        Attached Files

Comment

หุๆๆ

ผมก็อยากรู้มานนานแระคับ

ขอบคุณมากคับ

ขอบคุณแทน จขกท อิอิ

Comment

หลอดledนี่ต้องใช้ไฟไม่เกินกี่Vครับ ผมต่อเกิน3Vแล้วไหม้เลยอ่ะครับ มัััััันต้องต่อ R 1k ด้วยใช่ไหมครับ ???

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
              หลอดledนี่ต้องใช้ไฟไม่เกินกี่Vครับ ผมต่อเกิน3Vแล้วไหม้เลยอ่ะครับ มัััััันต้องต่อ R 1k ด้วยใช่ไหมครับ ???
              แล้วแต่หอดครับ ตอนไปซื้อก้บอกว่า เอา led 12V ต่อคอมไม่ไม้ชัว

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                ช่างกล้า ต่อR ยิ่งค่าน้อย ยิ่งสว่าง(ขาดเร็ว)ไม่ควรต่ำกว่า 0.4K ปลอดภัย

Comment

เอาไปลองอ่านดูนะครับ
                  http://www2.ltc.ac.th/resource/media...book11/407.pdf

ขา K มันจะมีรอยบากนะครับ ลองดูครับ

Comment

แจ่มคับ แบบนี่ต้องจดๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                      ช่างกล้า ต่อR ยิ่งค่าน้อย ยิ่งสว่าง(ขาดเร็ว)ไม่ควรต่ำกว่า 0.4K ปลอดภัย
                      ขอบคุณครับ จดๆๆๆ

Comment

Working...
                      X