Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น COD4 แล้วคอมดับอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น COD4 แล้วคอมดับอะครับ

คือผมเพิ่งประกอบคอมมาเมื่อวันอาทิตย์อะครับ

แล้วก็ซื้อ COD4 มา ลงเสร็จเรียบร้อย

เล่นไปสักพักนึง คอมดับเลยอะครับ

ไม่ใช่รีสตาร์ทนะครับ แบบว่าดับไปเลย

โทรไปถามช่างก็บอกว่า ที่บ้านเค้าก็เล่น COD4

มันก็ดับเหมือนกัน น่าจะเป็นที่เกมส์ เพราะบ้านมันปรับ AUTO หมด

แบบไม่ปรับสูงอะครับ แต่ผมไม่ค่อยเชื่อมันทะไหร่หรอก

ผมว่าน่าจะเป็นที่เครื่องมันร้อนอะครับ ไม่รู้เกี่ยวกับ Psu หรือเปล่า

ของผม
    MS- ASUS-M2N68

การ์ดจอ 9800GT

PSU Gview 500W

และช่วยแนะนำด้วยนะครับ ว่าผมควรจะเปลี่ยนอะไรตรงไหน

ขอบคุณมากๆ ครับ
    Last edited by bankhalkdown; 14 Oct 2008, 17:12:30.

อุณหภูมิเป็นแบบนี้อะครับ ผมไม่รู้เหมือนกันว่าดูยังไง

แต่ผมว่ามันต้องร้อนมากแน่ๆเลย
    Last edited by bankhalkdown; 14 Oct 2008, 17:08:00.

Comment

ไม่ร้อนครับนั้นปกติ
      เพาเวอร์ซัพพลายไม่น่าจะพอครับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
        ไม่ร้อนครับนั้นปกติ
        เพาเวอร์ซัพพลายไม่น่าจะพอครับ

งั้นต้องเปลี่ยนพาวเวอร์ซัพพลายหรอครับ

และทางร้านต้องทำยังไงอะครับ

Comment

ร้อนน่ะครับ HD ก็ร้อน แล้วถ้ายังไม่ได้รันไร idle 50 กว่าๆ Full นี่คงอีกเรื่องแน่ๆ แล้วดับนี้เป็นทุกเกมหรือยังไงคับ ไม่แน่ PSU ก็เกี่ยว ค่อยๆไล่ไปครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
            ร้อนน่ะครับ HD ก็ร้อน แล้วถ้ายังไม่ได้รันไร idle 50 กว่าๆ Full นี่คงอีกเรื่องแน่ๆ แล้วดับนี้เป็นทุกเกมหรือยังไงคับ ไม่แน่ PSU ก็เกี่ยว ค่อยๆไล่ไปครับ

คือว่าผมเพิ่งซื้อเมื่อวันอาทิตย์อะครับ

และ COD4 เป็นเกมส์แรกที่ผมเล่นด้วยอะครับ

เล่นได้สักพักก็ดับอะครับ ทำไงดีอะครับ

เครียดมากเลย

Comment

นี่สเปคทั้งหมดครับ

CPU AMD x2 4800+
              MB M2N-68
              RAM 1GB*2 Kington
              VGA winfast px9800GT
              PSU G-VIEW 500W

Comment

ฮาดดิส 68 โคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆร้อนเลยนะนั้น ร้อนหยั่งกะ cpu

น่าเป็นที่พาวเวอละคับ 500W g-view วัตไม่น่าจะวัตแท้นะ 9800gt ซดแล้วมันเลยวูบ

แต่ช่างนี่ตอบได้ไร้ความรับผิดชอบจิง โยนไปโทดเกมเฉย

ถือว่าขายได้ไปแล้วเป็นก็โทดนู้นนี่

Comment

เห็นด้วยเลยครับ
                  HDD ผมว่ามันร้อนไปอ่ะ เกิน 50 ก็ไม่น่าใช้แระ

น่าจะเป็นที่ PSU ครับ

Comment

เคลียร์แล้วเค้าเจ๊เจ้าของร้านบอกว่า

จะเทรินของให้(ราคาเท่าที่ซื้อ)ถ้ายี่ห้อที่ผมต้องการมี

ถ้าไม่มีเค้าจะรับคืนในราคาเดิมครับ

Comment

เคลียร์แล้วเค้าเจ๊เจ้าของร้านบอกว่า

จะเทรินของให้(ราคาเท่าที่ซื้อ)ถ้ายี่ห้อที่ผมต้องการมี

ถ้าไม่มีเค้าจะรับคืนในราคาเดิมครับ

Comment

Working...
                      X