Announcement

Collapse
No announcement yet.

G-VIEW 500W กับ 9800GT ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• G-VIEW 500W กับ 9800GT ได้หรือเปล่าครับ

พอดีผมเพิ่งซื้อคอมมาเล่น COD4 ไปสักพักแล้วมันดับเลยอะครับ

ไม่รู้ว่าเป็นที่ พาวเวอร์ซัพพรายหรือเปล่า

อยากทราบว่า ปกติถ้า Gview 500w กับ 9800GT

จะเข้ากันได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

PSU ไม่พอครับ ฟันธง

ซื้อ RAIDMAX 530W 1500 หรือ ICUTE 650W 2300

Comment

และผมควรจะบอกทางร้านยังไงดีอะครับ (เอา PSU อย่างนี้ให้ผมอะ)

นี่เป็นอุณภูมิครับ

Comment

Volt เต็ม ไม่ได้หมายความว่า AMP จะถึงครับ

บอกเข้าว่า ซื้อ PSU ยี้ห้อที่ผมบอกนั้นแหละครับ

แล้ว มีอุปกร์อะไรอีกในเครื่องครับ ลืมถามไป

Comment

CPU AMD x2 4800+
          MB M2N-68
          RAM 1GB*2 Kington
          VGA winfast px9800GT
          PSU G-VIEW 500W

สเปคครับ

Comment

ก็บอกว่า พี่ ชื้อPSU (ยี้ห้อ) xxx watt แล้วก็ซื้อที่มี80+เลย จะได้หายห่วง

Comment

Originally posted by A__Z View Post
              ก็บอกว่า พี่ ชื้อPSU (ยี้ห้อ) xxx watt แล้วก็ซื้อที่มี80+เลย จะได้หายห่วง

และตัวเก่านี่ทำไงกะมันดีอะครับ
              ขายจาได้สักทะไหร่หว่า

และผมก็กลัวว่ามันจะไม่ได้เป็นแค่ที่ PSU กับ การ์ดจออะครับ
              กลัวจะเป็นที่อื่นด้วยเลยมาถามๆไว้ก่อนอะครับ
              Last edited by bankhalkdown; 14 Oct 2008, 17:46:08.

Comment

ซื้อมาเท่าไรก็ ลด 15-20 % เดียวก็ขายได้เองครับ ยิ่งถูกยิ่งไปไว ถ้าให้ฟรี ผมจองนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ซื้อมาเท่าไรก็ ลด 15-20 % เดียวก็ขายได้เองครับ ยิ่งถูกยิ่งไปไว ถ้าให้ฟรี ผมจองนะครับ
                  นึกว่า ถ้า +15-20% พี่วิกรจะจอง

และถามอีกคำถามครับ
                  มันเป็นที่ PSU อย่างเดี่ยวใช่ไหมครับ
                  และโอกาสที่มันเป็นกับจุดอื่นนอกจาก PSU มีหรือเปล่าครับ
                  กลัวว่าไปเปลี่ยนมาแล้วมันจะไม่หายอะครับ

ปล.อาจจะถามเซ้าซี้ไปหน่อยอะครับแต่ผมร้อนใจจริงๆ

Comment

อาการก่อนดับ เป็นไงบ้างละครับ ทุกครั้งที่เล่นเกมส์ หรือ... เล่ามาเลยครับ แล้วต้องสังเกตุว่า ดับแบบนี้ทุกครั้งที่.....

Comment

ผมเล่นมา 3 ครั้งครับดับ ทั้ง 3 ครั้งครับ และคาดว่าถ้าเล่นน่าจะดับอีก 100% ครับ

ดับทุกครั้งเลย เล่นมาได้ประมาณ 5-10 นาที

ครั้งแรกกับครั้งที่ ดับตอนที่2 จบ การฝึกหัดพอดีประมาณ 5นาทีได้ก็ดับเลย(ถ้าพี่วิกรเคยเล่น COD4 น่าจะรู้ครับ)
                      ครั้งที่ 3 ประมาณ 10 นาทีครับ ดับตอนด่านถัดไปจากที่เราโดนจับตัวบนรถอะครับ ซึ่งผมเล่นต่อจากด่านใน
                      ตอนที่ดับครั้งที่ 2 อะครับ

ปล.ผมไม่กล้าลองอีกแล้วอะครับ กลัวดับมากๆเดี๋ยวเครื่องพัง ซื้อมาได้ 2 วันถ้าพังนี้น้ำตาไหลแน่เลยครับ

Comment

---------------------- ตอนแรกข้างบนมันไม่ขึ้น -*-

Comment

psu แน่นอนคับ

ชึ้นชื่อว่า gview ยิ่งถ้าติดมาจากเคสไม่ต้องสืบคับ

Comment

ขอแก้ๆครับ เป็น 4 ครั้งครับ ผมจำผิด -*-

ครั้งแรกกับครั้งที่ 2 เหมือนกัน

แต่ครั้งที่ 3 จะดับตอนช่วงเดวกับครั้งแรกกับครั้งที่ 2

แต่ว่าเปิดมาแล้วดับเลย (ผมเซฟไว้และมันโผล่ตรงจุดเดียวกันครับ)

ส่วนครั้งที่ 4 ก็คือครั้งที่ 3 ของข้างบนครับ

Comment

Originally posted by propro View Post
                              psu แน่นอนคับ

ชึ้นชื่อว่า gview ยิ่งถ้าติดมาจากเคสไม่ต้องสืบคับ

ออ ผมซื้อแบบแยกอะครับ ไม่ใช่แบบติดมากับเคส

Comment

Working...
                              X