Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมOC galaxy 9800gx2 แล้วไม่เห็นมีผลไรเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมOC galaxy 9800gx2 แล้วไม่เห็นมีผลไรเลยครับ

ใช้Riva 2.11 ครับ driver 177.98 ก่อน OC คะแนน 3d mark 06 13602 ครับ พอ OC คะแนน 13650 แค่เนี้ยไม่ไปใหนเลยครับ งง ครับ-*- ทำตามในกระทู้ การover ด้วย riva เบื้องต้นแล้วครับ ลากจาก core เดิมๆ 600 shader 1500 mem 1000 ลากไป เป็น core 750 shader 1790 mem 1150 ครับ ไม่เห็นมีผลไรเลยครับ หรือผมทำไรผิดพลาดไปครับ ช่วยสอนทีนะครับ ขอบคุณครับ

สังเกตุการเปลี่ยนแปลงของทั้ง2การเทส
    แล้วจับจุดดูข้อแตกต่างจากทั้ง3หัวข้องับ ว่าส่วนไหนเพิ่มขึ้นมากน้อยเพียงใด
    จะได้ทราบได้ว่ามันมีปัญหาเยี่ยงรัย ....

Comment

Originally posted by dears View Post
      สังเกตุการเปลี่ยนแปลงของทั้ง2การเทส
      แล้วจับจุดดูข้อแตกต่างจากทั้ง3หัวข้องับ ว่าส่วนไหนเพิ่มขึ้นมากน้อยเพียงใด
      จะได้ทราบได้ว่ามันมีปัญหาเยี่ยงรัย ....
      ใหนๆ 4850 อะเอามาสังเกตุบ้างดิ

Comment

ลอง เทสมา3รอบละครับ มันก็ยังไม่ไปใหน ผมควรทำไงดีเห็น แต่ละท่าน หรือ ตามreview การ์ดจอทำแล้ว คะแนนเพิ่มที2-3พัน ครับ*-*

Comment

มันต้องลากcpu ไปด้วยคับ

Comment

จริงหรอครับ ต้องลาก cpuไปก่อนเหรอครับ การ์ดอย่างเดียวไม่มีผลเลยเหรอครับ

Comment

cpuต้องแรงด้วยครับสำหรับการ์ดรุ่นใหญ่แบบนี้

Comment

เอ๋ ผมว่า มันก้อแรงแล้วนะครับ ผมเทส ดู คะแนนก้อไม่***งกันมากหรอกครับ ประมาณ 500-1000 เอง ครับ

นี่ oc ทั้ง cpu ทั้ง Vga

Comment

อยาก ได้การ over cpu q6600 2.4 เบื้องต้นครับ หรือใครมีวิธีทำช่วยส่งมาหน่อยนะครับ เพิ่งหัดครับ เอาแบบไม่งงนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมก็ Galaxy 9800GX2
                    ลากไป Core Speed 600 MHz เป็น 763
                    Shader Speed จาก 1,500 MHz เป็น 1907
                    Memory Speed จาก 1,000 MHz effective เป็น 1150

Comment

Working...
                    X