Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Ubuntu แล้วใช้คีย์บอร์ดกับ Touch pad ไม่ได้ครับ S42

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Ubuntu แล้วใช้คีย์บอร์ดกับ Touch pad ไม่ได้ครับ S42

ลง Ubuntu แล้วใช้คีย์บอร์ดกับ Touch pad ไม่ได้ครับ S42

จำเป็นต้องใช้มากครับ

ช่วยดัน รอผู้รู้ครับ

Comment

ต้องทำใจนะครับ โน๊ตบุ๊คหลายๆรุ่นไม่ได้ทำมาซัพพอร์ตระบบ linux เท่าที่ควร ลองเข้าไปเว็บไซต์ผู้ผลิตหาไดร์เวอร์ดูครับว่ามีไหม ถ้าไม่มีก็ต้องเพิ่ง google หาผู้รู้แล้วครับ แต่ดูการแล้วคงยังไม่มีครับ

Comment

รอ 8.10 ออกครับ

เผื่อทีจะมีไดรเวอร์ออกมาซัพพอร์ต

Comment

-0- อดใช้เรย

Comment

ลง Version อะไรครับ 8.04 หรือเปล่าครับ

ถ้าไม่ใช่ 8.04 ลองลงตัว 8.04 ดูครับแล้ว check ว่าใช้ได้มั้ย

ถ้ายังไม่ได้ & อยากใช้ linux จริงๆ คงต้องลองโหลด Distro หลายๆ Distro มาลองดูครับ เช่น Suse, Fedora

เพราะบาง Distro อาจจะ work ก็ได้ครับ เอาใจช่วยครับผม

Comment

ลองอัพไบออสเวอชั่นล่าสุดดู

Comment

ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหานี้ครับ
                ทั้ง ubuntu redhat

Comment

ที่ได้ลองไปผมลง Ubuntu 8.04.1 ครับ ลองกับ notebook Acer ตัวเก่าแก่ใช้ได้หมดทุกอย่างผ่านฉลุยเลยครับ แต่ติดที่ s42 ต้องใช้ทั้ง Keyboard และ Mouse USB อ่ะครับ

Comment

ไม่มีไครใช้ลินุกส์บ้างเลยหลอค๊าบบบ

Comment

สนับสนุนระบบปฏิับัติการฟรีไม่ต้องเสียตังผมก็เคยใช้ครับแต่ไม่ซับพอทไวเลสเลยเลิกรอให้มันออกรุ่นใหม่ก่อนจึงจะลองใหม่อีกซักครั้ง อีกอย่างลงโปรแกรมไม่เป็นด้วย

Comment

ตอนนี้ลอง ubuntu 8.10 ตัวใหม่มาแล้วก็ยัใช้ไม่ได้เหมือนเดิมครับ เซงอย่างแรง ต้องใช้เรียนด้วย

Comment

ท่านเรียนที่ไหนครับผมเรียนพระนครเหนือ ตอนนี้ผมลงตัวubuntu8.10แล้วครับไวเลสได้แล้วด้วย

แต่ก็ยังติดปัญหาเรื่องใช่ปุ่มฟังชั่นไม่ได้ทุกฟังชั้นเช่นลดแสงได้แต่ดันเพิ่มแสงไม่ได้ซะงั้นไม่เป็นไรไม่เครียดมาก

ปัญหาใหญ่คือต่อไวเลสที่สถาบันไม่ได้เซ็ตยังไงก็ยังไม่ได้อยู่ดีแต่ต่อที่อื่นก็ได้เลยครับลื่นใหลดีครับ

รู้สึกตัวเองว่าตัวเองเริ่มเข้าใจลีนุกมากขึ้นมาแล้วครับผมจะใช้มันต่อไปครับ

ใครอยู่พระจอมใช้ubuntuต่อไวเลสสถาบันได้มาสอนผมหน่อยครับอยากใช้อัพระบบมั้งเน็ตเร็วโคตร

ท่านเจ้าของกระทู้ลองอัพระบบดูนะครับเผื่อได้ที่ใช้ไม่ได้อยู่มันจะใช้ได้ขึ้นมา

Comment

อยากจะใช้ตัวอื่นเหมือนกันนะ แต่.....
                            แต่วินโดน โปรแกรมเป็นร้อยยังไม่ค่อยเก่งเลย.....
                            ปวดหัว ปวดหัว ปวดหัว DotA ดีก่า

Comment

ลองเข้าไปโพส์ทถามที่นี่ดูครับ www.ubuntuclub.com

Comment

Working...
                              X