Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำด้วยครับ

อยากทราบว่า จะซื้อการ์ดจออันใหม่ จะดูยังไงครับว่ามันรับกับเมนบอร์ดรึเปล่า (เห็นมี DDR อะไรด้วยครับไม่ทราบเกี่ยวเปล่า) และวิธีเช็คเมนบอร์ดมันเช็คยังไงครับ ประมาณว่างงๆอะครับ อยากทราบเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ

บอร์ดเป็น PCI Express ใ ส่การ์ดจอ PCI Express ใส่ได้ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ทุกอย่าง

บอร์ดเป็น AGP ห่การ์ดจอ AGP ใส่ได้ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ทุกอย่าง

Comment

ใช้เมนบอร์ดรุ่นใหนอยุ่ครับ

Comment

ไม่ทราบว่าเป็นไรครับเช็คใน cpu-z หลายเวอร์ชั่น ในส่วนเมนบอร์ดเห็นแต่ Model AM2NF6G-VSTA แต่ไม่เห็นในช่อง Manufacturer แต่เมนบอร์ดน่าจะเป็น Asrock AM2NF6G-VSTA

Comment

MB เป็น PCI-E ครับ

Comment

เรื่อง DDR อันนี้ผมเข้าใจว่าถามถึง DDR2 หรือ DDR3 ที่การ์ดจอใช่ไหมครับ
            ถ้าตามที่ผมเข้าใจ DDR ตัวนี้คือ แรมของการ์ดจอครับ

ลองแงะเคสออกมาดูแล้วหน้าตาเป็นแบบนี้ไหมครับ
            ถ้าใช่ตัวนี้ก็เสียบในช่องที่วงไว้อ่ะครับ เป็นแบบ PCI-E ตามท่านด้านบนกล่าวครับ *-*V

Comment

Working...
            X