Announcement

Collapse
No announcement yet.

โมเด็ม speedtouch เข้าไป192.168.1.1 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โมเด็ม speedtouch เข้าไป192.168.1.1 ไม่ได้

คือผม เอาโมเด็มมาตั้ง ไอพีแอดเดรส กะ เกตเวย์ใหม่ครับ ยังตั้งไม่เสร็จเลย ไฟดันมาดับ

พอเปิดมาอีกที ก้อเข้าไปตั้งค่า ในโมเด็มไม่ได้เลยครับ (ดูแล้ว โมเด็มไม่น่าเสีย เพราะไฟติดหมด)

เลยอยากรบกวนทุกท่านว่า ถ้าผมจะ ใช้ค่า ที่ตั้งมาจากโรงงาน ต้องทำยังไงครับ (ลืมไปว่าตั้งถึงไหน)

ขอบคุณมากครับ

อ้อ อีกอย่าง โมเด็ม บิลเลี้ยน(พิมพ์ถูกไหมหว่า) มันขึ้นไฟแดง ที่ช่อง Internet ครับ ไม่ยอมหาย

เมื่อก่อนเคยเป็น แต่ปิดเครื่องใว้สักพักก็หายครับ แต่นี่ ปิดมาวัน2วันก็ไม่หาย มันเป็นเพราะอะไรครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

speedtouch 192.168.1.254

Comment

จะใช้ค่าตั้งมาจากโรงงานก็ เอาไม้จิ้มฟัน จิ้ม รูเล็กๆข้างหลังครับ จิ้มค้างไว้สัก 5-10 วิ แล้วปล่อย มันจะรีเซทค่าเดิมครับ

Comment

มันขึ้นข้อความนี้ ตรงมุมขวาล่าง ของหน้า เดสท็อป อ่ะครับ

there is an IP address conflict with another on the network ทั้งๆ ที่ผมต่อแค่1เครื่อง (จากโมเด็มเข้าคอมเลย)

น่าจะเป็น ไอพี มันชนกัน รึอะไรนี่แหละ ยังไงช่วยแนะนำทีครับ อยากกลับไปใช้ค่าเดิมจากโรงงาน (จะได้ตั้งค่าใหม่)

เพราะตอนนี้ ยังเข้าไปใน192.168.1.1ไม่ได้เลย

ปล. โมเด็ม speedtouch ครับ (192.168.1.254 ก็เข้าไม่ได้ครับ งง จริงๆ)

Comment

เข้าดอส พิมพ์ ip config ดุค่า default gateway

Comment

เข้าได้แระครับ เอาไม้จิ้มฟันแทงก้น โมเด็ม แล้วก็จัดการ เข้าไปตั้งค่าได้แระครับ ขอบคุณทุกท่านครับผม

Comment

Working...
            X