Announcement

Collapse
No announcement yet.

enhance มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• enhance มีปัญหาครับ

พอดีวันนี้ซื้อ power supply enhance 400w มา ราคา1750 จาก saveway เค้ารับประกันให้ 3 ปี แต่คราวนี้ผมมาประกอบลงเคส แล้วสายที่ให้มามันเสียบกับปลั๊กที่บ้านไม่ได้ ผมก็เลยหักขาไปขานึง(หักสายดิน) แล้วตอนนี้มันมีปัญหามีเสียงจี๋เป็นพักๆ ผมจะเอาไปเครมได้รึเปล่าครับ

ไม่แน่ ลองเอาปลั๊กอันอื่นเสียบไปแล้วส่งเครม
    หรือไม่ต้องเอาปลั๊กไปเลย (แต่ติดอันที่ดีๆไว้สักอัน พอเขาถามค่อยให้)

Comment

ทำไมหนูไม่ใช้ตัวแปลงหัวปลั๊กละคะ..ตัวไม่กี่กะตางค์เอง.. ถ้าอย่างนี้หนูลองเปลี่ยนปลั๊กอันใหม่ถ้ายังมีเสียงอีกแสดงว่าเป็นที่ PSU เอาเฉพาะ PSU ไปทำเนียนว่าลืมสายไปก็ได้ ถ้าเขายังดึงดัน ก็ทำเป็นโทรกลับมาที่บ้านบอกให้ใครเอามาให้ แล้วก็แกล้งร้องดัง ๆ ว่า "อะไรนะปลั๊กหายไปแล้ว !" แค่นี้เอง อ้อน ๆ เขาหน่อย.. สมัยนี้คนเราต้องแสดงละครกันบ้าง ผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านเมืองเรา เขาก็ทำกานเยอะแยะ..

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ 500 W ก็ จี่ เหมือนกันแต่ไม่ได้เอาไปเปลี่ยนครับ

Comment

ผมใช้600wก็จี่เวลาเล่นเกมหนักๆ หรือเปิดhttp://forums.overclockzone.com/foru...ยตัว

Comment

Working...
            X