Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้อ่อนขี้!! Phenom 9550@2.8 with HD4850 mod bios..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by VooDooXT View Post
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=211808

9550 อีกตัวของคุณ Alexis คับ สนับสนุนความแรงสไตล์ AMD ^^"
    แรงมากมายครับ + +

ใจนึงผมเองก็อยากเปลี่ยนไปหาเมนบอร์ดดีๆ + ซิงค์ดีๆกว่านี้ แต่อีกใจก็กลัวไม่คุ้ม เพราะกลัวคล็อกเพิ่มไปได้แค่ไม่เท่าไหร่ แต่ต้องจ่ายอีกบาน ก็เลยกะว่าคงจะเล่นที่ 2.8 Ghz นี้ก็พอแล้วอ่ะครับ

ยกเว้นฟลุ๊กได้บอร์ดดีๆ ราคาถูกๆมาด้วยอีกละก็นะ หึๆ..

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
      แรงมากมายครับ + +

ใจนึงผมเองก็อยากเปลี่ยนไปหาเมนบอร์ดดีๆ + ซิงค์ดีๆกว่านี้ แต่อีกใจก็กลัวไม่คุ้ม เพราะกลัวคล็อกเพิ่มไปได้แค่ไม่เท่าไหร่ แต่ต้องจ่ายอีกบาน ก็เลยกะว่าคงจะเล่นที่ 2.8 Ghz นี้ก็พอแล้วอ่ะครับ

ยกเว้นฟลุ๊กได้บอร์ดดีๆ ราคาถูกๆมาด้วยอีกละก็นะ หึๆ..
      ของท่านก็แรงมากมายแล้วคับ เอาใจช่วยคับ ^O^ อันที่จิงที่อัดกับคุณ Alexis ก็ ของหลายๆ คนคับ เอาไปรวมๆ กัน ^^"

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
        ของท่านก็แรงมากมายแล้วคับ เอาใจช่วยคับ ^O^ อันที่จิงที่อัดกับคุณ Alexis ก็ ของหลายๆ คนคับ เอาไปรวมๆ กัน ^^"
        อิอิ ขอบคุณครับ เดี๋ยวก็เบิร์นไปเรื่อยต่อปาย ค่าไฟบาน 5555+

Comment

ขอบคุณครับ แจ่มแจ้งซักทีว่าพี่น่อมก็ลากบัสได้

Comment

เสียดาย CPU ลากดีแบบนี้ครับ

ผมว่าร้อนไปนะ Full Load ขนาดนี้ ถ้าใช้งานหนักๆมีตายแน่ครับ

ปรับปรุงระบบระบายความร้อนดีกว่ามั้งนะ
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

หุหุ...

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                เสียดาย CPU ลากดีแบบนี้ครับ

ผมว่าร้อนไปนะ Full Load ขนาดนี้ ถ้าใช้งานหนักๆมีตายแน่ครับ

ปรับปรุงระบบระบายความร้อนดีกว่ามั้งนะ
                ขอบคุณครับ ผมก็ว่ามันร้อนไปเหมือนกัน - -

ตอนนี้ก็เก็บตังค์รอถอย Core Contact Freezer อยู่ครับ...

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                  ขอบคุณครับ ผมก็ว่ามันร้อนไปเหมือนกัน - -

ตอนนี้ก็เก็บตังค์รอถอย Core Contact Freezer อยู่ครับ...
                  ถามผมนะ ถ้ามีthermal paste อยู่แล้ว และไม่มีแผนจะแกะ ๆ ใส่ ๆ ซิงค์บ่อย ๆ ลองมอง Coolermaster 212 ดูมั่ง ถูกกว่าหลายอยู่

ใช้มาทั้งสองตัว ก็พอ ๆ กัน แต่ CCF มันแถมซิลิโคนTX-2 มาให้หลอดนึง และติดตั้งง่ายกว่า

Comment

แรงแล้วท่าน ของผม 250*11 เองแต่ซิงค์เดิมนะ

Comment

Originally posted by heatie View Post
                      ถามผมนะ ถ้ามีthermal paste อยู่แล้ว และไม่มีแผนจะแกะ ๆ ใส่ ๆ ซิงค์บ่อย ๆ ลองมอง Coolermaster 212 ดูมั่ง ถูกกว่าหลายอยู่

ใช้มาทั้งสองตัว ก็พอ ๆ กัน แต่ CCF มันแถมซิลิโคนTX-2 มาให้หลอดนึง และติดตั้งง่ายกว่า
                      ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมลองหาข้อมูลเพิ่มดู..

Originally posted by cityblue View Post
                      แรงแล้วท่าน ของผม 250*11 เองแต่ซิงค์เดิมนะ
                      ง่ะ ซิงค์เดิมเอาอยู่เหรอครับ ของผมแค่เปลี่ยนซิงค์ก็ร้อนจะแย่แล้ว + +

Comment

Tower 120 ก็อยู่ น่ะ

แต่ หลัง ๆ รู้สึกว่า คล๊อกไป ก็ไม่ได้ ใช่ สงสาร เลย ลด เหลือ ข่ำ ๆ ที่ 222 * 11 เลข สวยดี

Comment

แรงแล้ว แต่ไฟยังน้อยอยู่

Comment

Originally posted by Gumiller View Post
                            แรงแล้ว แต่ไฟยังน้อยอยู่
                            ก็ดีแล้วนี่ครับ ใช้ไฟต่ำๆ ประหยัดดี อิอิ..

Comment

ซิ้งค์สวย ครับ

Comment

บัสไม่ธรรมดาครับ

Comment

Working...
                                X