Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงWindowไม่ได้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงWindowไม่ได้อะครับ

คือว่าโน๊ตบุ๊คผม ไดร์Cd-Romในเครื่องเสียอะครับbootแผ่นwindowไม่ได้อะครับ แต่ผมมีboxต่อไดร์Cd-rom ที่ใช้usb อยากให้มันเรียกbootแผ่้นwindowในBox
    CD-rom ต้องSetยังไงมั้งอะคับ ไปดูในbiosมันก็ไม่มีให้ปรับbootจากUsbอะครับ

lenovoคับ

ต้องดูนะครับ ถ้ารุ่นเก่าๆ จะไม่รองรับการบูตจาก USB ได้เลยครับ

Comment

มีทางแก้ไหมอะครับแบบว่าไม่ต้องซื้อไดร์CD-rom ใหม่อะครับเพราะมันแพงมากอะครับ
      Last edited by godarme; 27 Jan 2007, 00:39:18.

Comment

มาดันครับ จะลงวินโด้ใหม่ลงไม่ได้เลยครับรบกวนดด้วยครับ

Comment

ไม่น่าจะยาก ลอง flash bios ไปหรือยังถ้ายัง ลองดูซะ หรือไม่ก็ เอาไปโกสโดยก่อนโกส ลง crack ที่ทำให้ windows boot ได้แม้จะ chipset ต่างกันและก็ จัดการ ถอด Hdd ไปโกสจบง่ายๆ

Comment

แล้วการflash bios นี่ต้องทำยังไงมั้งครับหาโหลดDriver Biosจากที่ไหน โน๊ตบุ๊คผม Lenovoอะครับพอมีลิ้งโหลดไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

Lenovo หรอ ไปที่ http://www-307.ibm.com/pc/support/si...id=HOME-LENOVO

น่าจะมีมั้งไม่แน่ใจแฮะส่วนเรื่อง Flash Bios น่ะ เครื่องมี ไดรฟ เอ ไหมแบบ usb ก็ได้ ถ้าไม่มีน่าจะลำบากครับ เพราะถ้า หาก ใช้ CD CD-ROM ก็เจ๊งซะแล่ว และก็ วิธี Flash น่ะ เอาคร่าวๆน่ะก็ D/L File Bios มา และก็ Flash utility ใส่แผ่น ไดรฟเอ ถ้ามีนะ boot จากไดรฟเอ หรือ removeable น่ะล่ะและก็ รัน flash utility ทำตามคำแนะนำของมาน จบครับ

Comment

ผมเข้าไปโหลดแล้วครับได้เป็นไฟร์ EXE ถ้าดับเบิ้ลคิกแล้วลงมันจะอัพเดทให้เลยปะครับ

ยังไม่กล้าลงอะครับ

Comment

อันนี้ไม่รู้ครับ เพราะผมไม่เคยใช้ ไอ้เจ้า lenovo เหมือนกัน

Comment

มีใครพอรู้มั้งครับ ของLenovo

ขอบคุณนะครับคุณDark Avenger MX

Comment

นี่อะคับลิ้งที่ผมไปโหลดตัวBiosมาของlenovo
                      http://www-307.ibm.com/pc/support/si...cid=MIGR-63673
                      ลองดูให้ทีนะครับว่าทำยังไงบ้าง ไม่เคยทำอะครับกลัวเครื่องจะจากผมไปรบกวนด้วยครับ

Comment

up

Comment

ผมชื้อ cd ใหม่เลยครับ ผมชื้อแบบ usb มาน่าเสียดายมากใช้ลง os ไม่ได้

Comment

แต่มันแพงเหลือเกินอะครับของโน๊ตบุ๊ค

Comment

ถอด hdd ไปลงเครื่องอื่นได้ไหมคับ
                              แต่ต้องเลือกที่เป็น chipset เดียวกันนะคับ

855-> 855 ผมทำแล้วใช้ได้คับ

รอท่านอื่นด้วย

Comment

Working...
                              X