Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปกคอมร้านเกมส์+เน็ตให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปกคอมร้านเกมส์+เน็ตให้ทีครับ

รบกวนผู้รู้ และกูรูทุกท่าน จัดสเป็คจัดสเปกคอมร้านเกมส์+เน็ตให้ทีครับ ในราคาพอประมาณแต่ได้เครื่องคุณภาพ เครื่องแม่1เครื่องลูก20 อ้อ ตั้งชื่อร้านให้ด้วยก็ดี อิอิ

Asrock N61P-S 1500
    x2 4800+ 2050
    kington 2/800 1100
    GF8600GT /GF9500GT /ATI3650 2500 ตัวไหนก็ได้ที่ชอบ
    HDD 160g 1300
    case+psu 1500
    LCD 19" 5300

=15250 ซื้อเยอะน่าจะถูกกว่านี้

ชื่อร้านไรดีอ่ะ
    GAMES WORM อิอิ ไม่รุถูกใจปาว

Comment

เหมือนท่าน ข้างบนครับ แนะนำ asrock นี่แหละครับใช้แล้วแกร่งดังหินสมคำร่ำลือจริงๆ
      และตัว vga on board ก็ได้ครับถ้าไม่เล่นเกมหนักๆครับ

Comment

ขอประชาสัมพันธ์นิดนึงครับ คือว่าเราให้บริการทำ solution ร้าน internet cafe ราคาประหยัดมากกกกๆๆๆครับ แบบว่าลองมาคุยกันได้ครับ และเรากำลังเปิดบริษัทนำเข้าสินค้ามาทำตลาดเองด้วยครับ ถ้าเพื่อนๆที่กำลังคิดจะเปิดยังไม่ได้มี solution อยู่ในใจลองติดต่อสอบถามเราได้ครับ เราทำได้ทั้ง ipcop, clark connect, และ crucitek solution ของเราเองโดยเราใช้ server XOEN 2.0G นะครับ หรือมาทดสอบฟรีที่ร้านเราได้ครับอยู่ที่ future bangkae ครับชั้น 1F โทรมาที่ 0850605805 เป้ครับ

ลองดู spec ที่เราจัดให้คร่าวๆข้างล่างดูนะครับ โดยลองมาทดสอบของจริงที่ร้านเราได้ครับตอนนี้เพิ่งเปิดอาจจะยังรกหน่อยนะครับ

Comment

ขออนุญาติจัดให้เป็นชุด โดยมีหลักการและเหตุผลดังนี้นะครับ
          1. สำหรับเล่นเกมส์ทั่วไป เน้นขายราคาชมถูกกว่า 10 บาท ดังนั้นคาดว่าเครื่องต้องเน้นความเสถียรเป็นหลักเพราะว่าถ้าเครื่องเสียไปสักสองตัว ต้องไปเคลมของสักอาทิตย์หนึ่งนี่ รายได้ขาดไปวันละ 10% เลยนะครับ เราเลยจัดแบบเปิดได้ตลอด 24 ชม แบบไม่ต้องกังวลเลยครับ
          และเรื่องการคืนทุนก็เป็นสิ่งที่สำคัญนะครับ ระยะเวลาการคืนทุนไม่ควรเกิน 12 เดือนครับ
          (ผมแนะนำให้ไปอ่านที่ www.crucitek.com ครับ ตัว web คาดว่าจะเสร็จต้นเดือนหน้าครับ โดยเราได้ใส่ business center เข้าไปใน web เราด้วยครับสำหรับผู้ประกอบการร้านควรจะอ่านอย่างยิ่งจะได้ไม่เสียใจทีหลังครับว่าไม่น่าลงทุนเลย)
          MB+CPU >> intel XEON 2.0GHZ >>> 2800 บาท
          RAM >> Samsung 2GB/800 >>> 1250 (รหัสชิป M378T5663RZ3-CF7)
          HD >> 250GB >>> 1500 บาท
          VGA >> GF 8600GT DDR2 512MB TC >>> 1700 บาท
          หรือ GF 8600GT DDR3 512MB TC >>> 2000 บาท
          หรือ GF 7600GT DDR3 512MB >>> 1200 บาท
          หรือ on-board ในกรณีเน้นเล่นแต่ internet ครับ
          CASE >> ไม่ซีเรียสครับอะไรก็ได้ แต่ถ้าให้เก๋เรามี Acrylic แบบเล็กๆ พร้อม PSU >>> 1700 บาท
          LCD >> 19" samsung >>> 5000 บาท
          Mouse/KB/SP >> 850 บาท
          รวม ชุดที่ 1 ประมาณ 13100 – 14250 ครับ

2. เน้นเล่นเกมส์แบบประหยัด เราจะเน้น GPU เป็นหลักครับ และใช้ CPU เป็นแบบ x2 ครับ โดยราคาที่เก็บได้ควรมากกว่า 15 บาทนะครับและเล่นค่อนข้างต่อเนื่องไม่อย่างนั้นไม่คุ้มค่าครับ
          MB >> Epox Nforce 570-SLI >>> 2100 บาท สำหรับร้านเกมส์
          CPU >> X2 4800+ >>> 2050 บาท
          RAM/HD เหมือนข้างบนครับ >>> 2750 บาท
          VGA >> 9600GT >> 3750 บาท
          หรือ HD 3850 >> 3100 บาท
          หรือ X1950XTX >> 2450 บาท
          ที่เหลือเหมือนข้างบนครับ 7550 บาท
          รวมชุดที่ 2 ราคาประมาณ 16900 – 18200 บาทครับ

Comment

ข้างบนมาขายของซะงั้น

แนะนำชื่อร้าน "ร้านเกม fast net" บ่งบอกว่าแรงจัด เอาเข้าจริงเน็ทตุกทั้งวัน เพื่อนด่าเละนะครับ

Comment

"ถูก+ดี ที่สุดในระแวก "

Comment

Police Net แต่ต้องมีญาติเป็นตำรวจสักคนนะครับ
                ลูกค้าเชิดไม่จ่ายอย่างมากก็1-2ร้อย ตำรวจมาที่อย่างต่ำ5พัน ผมเคยโดนสูงสุด6หมื่น ไม่ใช่แค่รอบเดียวนะครับ 4-5 รอบแล้ว

Comment

Originally posted by AoddY View Post
                  Police Net แต่ต้องมีญาติเป็นตำรวจสักคนนะครับ
                  ลูกค้าเชิดไม่จ่ายอย่างมากก็1-2ร้อย ตำรวจมาที่อย่างต่ำ5พัน ผมเคยโดนสูงสุด6หมื่น ไม่ใช่แค่รอบเดียวนะครับ 4-5 รอบแล้ว
                  โดนเรื่องอะไรเหรอครับ

Comment

ลิขสิทธ์เกมส์,เพลง,หนัง,คลิปโป๊ ---- ส่วนมากจะยัดไฟล์ทั้งนั้น
                    โพยบอล,ฉี่ม่วง,เด็กไม่เกิน18 ---- โพยบอลมันแกล้งทิ้งไว้ในร้าน,ฉี่ม่วงมันไปเสพจากไหนไม่รู้แล้วเข้ามาเล่นเกมส์,เด็กต่ำกว่า18หน้าเหมือน25มันไปจ้างมาจากไหนไม่รู้มาตอนสี่ทุ่มห้านาทีแล้วเข้ามาจับตอนสี่ทุ่ม15นาที
                    ปล.ช่วงนี้ดีหน่อยมันไปตรึงกำลังแถวหน้าทำเนียบกันเลยไม่ค่อยโดน ประท้วงไปเรื่อยๆเลย

Comment

ทำร้านเดี๋ยวนี้ลำบากนะครับ ราคาคอมก้อถูกลง เน็ทก้อเข้าถึงมากขึ้น
                      ไหนจะค่าเครื่อง ค่าซอฟแวร์ โต๊ะเก้าอี้ เช่าร้านอีก
                      เห็นคนมาให้จัดสเปคร้านคอมกันบ่อยไม่รุเขาคิดไงเปิดร้านตอนนี้
                      ปล.ถ้ามีบ้านไม่ต้องเช่าเปิดให้มาเล่นชิวๆเครื่องไม่ต้องเทพมาก หาเกมไม่มีลิขสิทธิ์มาลง(พวกเรดอาเลิท) เจ้าของบ้าเกมซักนิดชวนเด็กเล่นแต่เกมออนไลน์ หาลูกค้ากลุ่มวัยรุ่น หรือต่อแลนเล่นแลนในร้าน แต่เห็นตามเว็บอาไรๆก้อ crysis เปิดบ้านๆชิวๆไม่รุจะเจ๊งมั้ย 555

แต่ของคุณ AoddY สงสัยต้องไปนั่งคุยกะพี่ตำรวจละครับ จ่ายเป็นงวดจะได้ไม่มาจับ ไม่รุเขาทำกันยังงั้นเป่า เหอๆ ที่บ้านไม่มีญาติทำอาชีพตำรวจด้วยดิ

Comment

ชื่อร้าน overclockzone ไปเลย หรือไม่ก็ overgamezone ร้านแถวไหนหรอครับ ถ้าใกล้ๆจะไปเล่น ขอให้คอมแรงๆหน่อยเล่นเกมไม่กระตุ๊ก ปรับภาพสวยๆได้ก็พอเดียวคนก็เล่นเองแหละ อีกอย่างนึง เปิดแอร์เย็นๆด้วยนะ ช่วงนี้มันร้อน คนไม่ค่อยจะออกจากบ้านกัน

Comment

Working...
                        X