Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับหูฟังแล้วไมโครโฟนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับหูฟังแล้วไมโครโฟนครับ

คือหูฟังที่ผมซื้อมา มีไมโครโฟนอยู่ในตัว โดยหัวต่อนั้นประกอบด้วยหัวรับเสียงกับหัวไมค์
    ปัญหาอยู่ที่พอผมเสียบทั้งสองสายแล้วใช้งาน เสียงจากคอมพิวเตอร์ผมจะส่งผ่านทางไมโครโฟนไปยังผู้รับอีกฝั่งด้วย เช่น ผมคุยกับเพื่อนผ่าน skype แล้วผมจะเปิดเพลงฟัง แต่เสียงเพลงที่ผมเปิดนั้น เพื่อนผมได้ยินด้วย อยากถามว่ามีวิธีแก้ไหมครับ หรือว่าเป็นที่ตัวหูฟังที่ซื้อมาครับ
    ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำตอบ

ขออาศัย เจ้าของกระทู้ ถามด้วย น๊าค๊า

แบบว่า พอดีมีอาการ ใกล้ๆ เคียงกัน คือ ใช้ ไมค์ ของ หูฟัง คุย กับ เพื่อนใน MSN เพื่อนไม่ได้ยินเสียงเรา หรือ ได้ยินก็จะกลายว่าเสียงเราเปงเสียง"เอเลี่ยน" แต่เราได้ยินเขาชัด บางทีเราก็ได้ยินเสียงเขาเป็นเอเลี่ยนเหมือนกัน แล้วเสียงที่เพื่อนเราพูดมาหาเรากลายเป็นว่า ถูกสะท้อนกลับไป อยาก ถามผู้รู้หน่อยค่ะว่าเป็นที่ไดเวอร์ หรือ อะไรกันแน่ค่ะ M/B P5Q Diver Realtek Audio Manager ทั้งข้าง USB ข้างหน้า เมื่อเสียบหูฟังกับ ไมค ก็ ออก อาการเดียวกับ ข้างหลังบอร์ด เลยค่ะ

Comment

ทำตามนี้ครับ
      http://www.skype.com/help/guides/soundsetup_xp.html
      แล้วคุณจะใช้ skype อย่างมีความสุข เมื่อก่อนผมก็เคยเป็น ลองดู

Comment

Working...
      X