Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ printer ที่พิมพ์แผ่น DVD ได้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ printer ที่พิมพ์แผ่น DVD ได้หน่อยครับ

อยากทราบว่ามีรุ่นไหนบ้างที่สามารถทำ screen แผ่น CD,DVD ได้บ้างครับ และสามารถต่อ ink tank ได้ด้วยอ่ะคับ

ผมใช้ Cannon iP4680 พิมพ์แผ่น CD ได้ พิมพ์เร็วงานเนียนดีครับ

Comment

Canon ก็มี IP4xxx Epson ก็ R2xx ตัวฮิตก็ R230

Comment

อยากทราบราคาด้วยครับ

Comment

cannon iP4680 ประมาณ 3850 บาท

Comment

ผมใช้ Canon IP4500 ครับ ไว้พิมพ์ CD กับ พวกเอกสาร ติดแท้ง

พิมพ์เร็วดี เร็วกว่า Epson R230 ซัก 3 : 1 ได้มั้งครับเท่าที่ใช้มา แต่ถ้าเอาไปพิมพ์ภาพไม่สู้ Epson(ยิ่งใช้หมึกแท้นะ)

Comment

ผมชื้อ canon ip4680 มาเมื่อวันก่อนครับ เพราะตอนนี้ ip4500 เค้าไม่ผลิตออกมาแล้วครับ ก็เลยซื้อรุ่นนี้มา แต่พอลองใช้ ผมว่าสีสวยกว่า ip4500 อีกนะครับ(เทียบกันกับหมึกแท้)
              ลองดูที่พันทิพย์ ชั้นล่าง ขวาๆ อยู่ในๆหน่อยแถวๆธ.กรุงเทพ ผมซื้อมา 3750 ครับ.... แต่ตอนนี้รอ tank อยู่ครับ เพราะยังม่ายมี....

Comment

งบน้อยคบ Canon งบเยอะ คบEpson อิอิล้อเล่น

Canon (5 สี)3750+1600 ต่อทิ้งน้ำหมึกไม่ได้ ซับหมึกเต็ม ยกเข้า '0' หัวพิมพ์แบบว่าละเอียดกว่าEpson อาจจะทำให้ตันง่ายกว่าepson (ถ้าติด Tank) จุกจิกไม่ต้องลองเองครับ พิมพ์แผ่นไว้ บ้างคนว่าสวยกว่า Epson บ้างคนก็ว่า Epson สวยกว่า ไม่รู้ไปดูเองเลยครับ

Epson (6 สี)49xx+1600 ต่อทิ้งน้ำหมึกได้ สามารถรีเซตซับหมึดเองได้ แต่ล้างหัวพิมพ์ที่ใจหายแว้ว เรื่องสกรีนแผ่นถาดใช้ไปนานๆๆถาดจะเสือมได้ อาการดูดไม่เข้า สกรีนเป็นเส้นๆๆเจอสีดำนี้เห็นชัดเลย บ้างทีก็ตัวหนังสือไม่ชัด อาการนี้ ถาดเสื่อมคือมันสึกหมดแล้วต้องเปลี่ยน ไม่แพงครับ 150-350

IP4680 ต่างจาก ip4500 ไงอะชิบตลับใช้รวมกันได้ป้าวหว่า ไม่ได้ละงานเข้าเลย
                Last edited by kidnapped1; 16 Oct 2008, 21:44:50.

Comment

อยากได้ที่แบบ ราคาน่าคบ และไม่ต้องดูแลรักษามาก่อะครับ

Comment

R230

Comment

ถ้าหา R230 ได้ก็ดีครับราคาสมเหตุสมผล แต่ถ้าเงินถึงหน่อยเล่น R290 ไปเลยครับเทคโนโลยีใหม่กว่า พิมพ์รูปสวยกว่าราคาเครื่องประมาน 6 พันต้นๆ ลองดูครับ

canon ip4680 ตัวนี้กำลัง test อยู่ครับ ใช้ได้เลยทีเดียวเดี๋ยวจะแจ้งผลให้ทราบอีกครั้ง

ขอบคุณครับ

Comment

tank ใช้ได้เร็วๆนี้ ชัวร์ใช่ป่ะครับ ip4680 ^^'

Comment

Originally posted by neocung View Post
                          tank ใช้ได้เร็วๆนี้ ชัวร์ใช่ป่ะครับ ip4680 ^^'
                          มีข่าวแ่ว่วๆมาว่า tank ip4500 ใช้ด้วยกันได้ครับ

Comment

น่าสนใจ epson R230 แต่ราคาต้ัง 4,600 กว่าๆ แหน่ะ

Comment

Working...
                            X