Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับลงวินโดว์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมโหลดไฟล์"VIA SATA RAID Floppy Driver"[378 KB] มาแล้วครับแล้วก็ใส่ลงในแผ่นดิสพอติดตั้งวินโว์มันก็เป็นเหมือนเดิมครับ แล้วAHCIมันอยู่ตรงใหนอ่ะครับของผมไม่เห็นมีเลย

Comment

เล่น win mod ไปก่อนครับ

Comment

แล้ว win mod คืออะไรครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
          ผมโหลดไฟล์"VIA SATA RAID Floppy Driver"[378 KB] มาแล้วครับแล้วก็ใส่ลงในแผ่นดิสพอติดตั้งวินโว์มันก็เป็นเหมือนเดิมครับ แล้วAHCIมันอยู่ตรงใหนอ่ะครับของผมไม่เห็นมีเลย
          Last edited by BoM; 9 Aug 2009, 04:52:18.

Comment

ดูๆแล้ว เมนบอร์ดท่านไม่ซัพพอร์ต AHCI VT8237 มีแค่ RAID Controllers
            ตัว VT8251ถึงจะมี AHCI ปัญหาน่าจะมาจาก แผ่นวินโดว์นะครับ
            ถ้าเป็นตัวโมจะมีปัญหาจุกจิกเยอะ ลองหา ตัวดั้งเดิม มาลงน่าจะไม่มีปัญหา
            Last edited by BoM; 9 Aug 2009, 04:52:18.

Comment

Originally posted by BoM View Post
              อันนี้ผมปรับเป็น IDE แล้วครับ ช่วยแนะนำวินโดว์ทีครับว่าใช้ตัวใหนนดี

Comment

Working...
              X