Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ เรื่อง คอมดูดเน็ต30% อ่ะ คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ เรื่อง คอมดูดเน็ต30% อ่ะ คับ

ผมใช้ True ใช้เน็ต2 M แต่ได้แค่1.7 เองคับ เพื่อนบอกว่า คอมมันดูดเน็ตไป30% ไม่รู้จิงป่าว
    แล้วถ้าใช้มันปิดยังไงครับ งงมากใครรู้ตอบที

เกี่ยวไรกะคอมดูดเนต -*-

Comment

ปกติครับ ปกติเน็ตก็แจกได้สูงสุดประมาณ 80%

Comment

header ของ packet น่ะครับ

ในแต่ละ packet จะประกอบไปด้วยข้อมูลในการนำส่ง packet เช่น ใครส่ง ส่งไปไหน ฯลฯ

พวกนี้เวลาส่งจะถูกนับ

แต่พอถึงเครื่องเราจะไม่นับ เนื่องจากเครื่องเรามันจะนับแต่ data ที่ได้รับน่ะครับ

นึกง่ายๆ ... เรานั่งรถเมล์ไป 20 คน ... เรานับคือ 20 คน แต่ไม่นับว่ามีรถเมล์มากับเราด้วยน่ะครับ

Comment

แล้วอะไร คือ คอมดูดเน็ต - -

Comment

หมายถึงเวลาตั้ง Windows update ไวนะครับ windows จะเป็นให้มีการ อัพเดตรข้อมูล 20% ไม่ถึง 30 ครับ

แต่ว่าเปิดไว้ก็ดีนะครับช่วยแก้ปัญหา ข้อผิลพลาด หลายๆอย่างของ windows ได้ หายไป 20% บางเวลาไม่เดือดร้อนครับ

Comment

Originally posted by EiZanG View Post
              หมายถึงเวลาตั้ง Windows update ไวนะครับ windows จะเป็นให้มีการ อัพเดตรข้อมูล 20% ไม่ถึง 30 ครับ

แต่ว่าเปิดไว้ก็ดีนะครับช่วยแก้ปัญหา ข้อผิลพลาด หลายๆอย่างของ windows ได้ หายไป 20% บางเวลาไม่เดือดร้อนครับ
              ถ้าบอกว่า Window update นี้ตั้งได้นะงับว่า ให้มันเตือนเฉยๆ แล้วเราเป็นคนเลือก Load เอง...อีกอย่างมันไม่ได้ใช้ network ตลอดเวลางับ โดยเฉพาะ ถ้า net 2M นี้มันใช้ไม่ถึง 20% หหรอกงับ อย่างมากก็แค่ 1-5% ยกเว้นเจอ patch มหาศาลจริงๆ

Comment

Disable AUTO UPDATE ครับ (ถ้าไม่ใช้แผ่นแท้นะ)

--

หรือาจโดน Spy ware Trojab ... อื่นๆ ครับ ที่ ส่งออกไป ทำให้ ไม่เต็ม

ปล. มีแต่ผลเสียทั้วนั้นเลนครับ ยกเว้น Windows update

Comment

Working...
                X