Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลง i7 นี่ 4 core หรือ 8 core ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลง i7 นี่ 4 core หรือ 8 core ครับ

เห็นในเวป i7 นี่ 4 core หรือ 8 core ครับ
    เห็น ว่ามี HTT

ตัวแกนภายในชิพจริงๆมีแค่ 4 ครับ แต่ว่าแต่ละคอร์ มันใช้ระบบ Hyper Threading จำลองให้เหมือนกับตัวเองมี 2 คอร์ เป็นเทคโนโลยีเก่าที่เคยใช้สมัย Pentium4 เวลาทำงานจริงๆจะกลายเป็นช่วยกันประมวลผล 8 Thread (4 คอร์จริง + 4 คอร์จำลอง)

Comment

4 core 8 Threads

Comment

แล้วมันดียังไงครับจำลองเนี่ย

แล้วโดยรวมมันดียังไงครับ กำลังสนใจ อิอิ

Comment

8 Core แท้ๆ แบบไม่จำลองไม่ได้หรอครับ

ออกมาทั้งทีน่า่จะทำให้ดีๆไปเลย

Comment

ไม่ทราบว่า Core อะไรนะครับ แต่กลัวว่าอย่าให้เป็น Core ฟายก็พอครับ เหอะๆๆ เกี่ยวไรเนี่ย

Comment

4 cores 8 threads ครับ แรง (ราคา)

Comment

Originally posted by Big View Post
                8 Core แท้ๆ แบบไม่จำลองไม่ได้หรอครับ

ออกมาทั้งทีน่า่จะทำให้ดีๆไปเลย
                ถ้าเป็นแบบนั้น ไม่กล้าคิดถึงราคาเลยนะนั่น

Comment

.. ผมเคยติดกล้องวงจรปิดให้ลูกค้าสมัย HT ออกใหม่ๆ .. แล้ว Software ดูกล้อง realtime ใช้ไม่ได้ เพราะ ระบบ multi-thread นี่แหละ

.. ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ ถ้า software ที่ไม่ได้เขียน support multi-thread แล้วใช้ HT จะเป็นใง

Comment

-0-

Comment

เหนข่าวมันออกมา3รุ่น รู้สึกจะเปน รุ่น 920/940/960 เรียงลำดับความแรง 555+
                      920 ราคาประมาน 12000
                      940 ราคาประมาน 24000 มั้ง
                      960 ราคาประมาน 30000+++++
                      55555+

ราคานี้ ต้องเตรียมเงินไว้ซื้อบอร์ดด้วยนะ
                      ^^

Comment

Originally posted by sunsun View Post
                        เหนข่าวมันออกมา3รุ่น รู้สึกจะเปน รุ่น 920/940/960 เรียงลำดับความแรง 555+
                        920 ราคาประมาน 12000
                        940 ราคาประมาน 24000 มั้ง
                        960 ราคาประมาน 30000+++++
                        55555+

ราคานี้ ต้องเตรียมเงินไว้ซื้อบอร์ดด้วยนะ
                        ^^
                        Ram ด้วยท่าน
                        bus สูงๆ CL ต่ำๆ คู่นึงก็หลายอยู่นะ

Comment

8 threads นี้ต้องใช้กับโปรแกรมที่รองรับระบบ HT ด้วบป่ะครับ

Comment

อู๊ววสสส.. เสียตังสักครึ่งแสนซื้อมารันแค่ PI น่าจะดี 5 5+

(งานนี้ขอบาย ถ้าเล่นเกมแล้วมันเร็วเท่าเดิม ก็ไม่ต้องเปลี่ยนให้เสียตัง)

Comment

Working...
                            X