Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้MacBook เล่นบิทได้มั้ยครับ ???&แล้วต่อLan กับเครื่องวินโดได้มั้ยคับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้MacBook เล่นบิทได้มั้ยครับ ???&แล้วต่อLan กับเครื่องวินโดได้มั้ยคับ???

ทำได้รึเปล่าคับ ช่วยบอกหน่อยคับ
    อยากเล่นบิทบน Os แมคได้เลยโดยไม่ต้องเปลี่ยนไปที่วินโด ช่วยบอกวิธีอย่างละเอียดด้วยคับ
    กะจะโหลดไฟล์มหึมา มันย้ายไม่ได้จิงๆคับ
    ใช้บิทตัวไหนคับบบ

แล้วก็ผมอยากแชร์ข้อมูลกับเครื่องวินโด ทำยังไงคับ
    ลองแล้วจนปัญญาจิงๆคับ
    ขอบคุณจากใจจจจจจ

ก่อนอื่น โปรแกรมที่ใ้ชโหลดบิต ส่วนมากก็Transmission กับ Vuze(ชื่อเก่าAzureus)อ่ะนะครับ
    ถ้าไฟล์ใหญ่เกิน 4GBแน่นอน เอาHDD External แบบFAT32ต่อแล้วถ่ายโอนไม่ได้ ดังนั้นก็ หาParagon NTFSมาใช้ครับ หรือไม่ก็ของฟรีอย่างMacFuse + NTFS 3Gก็ได้ ทีนี้ก็ย้ายไฟล์ลงNTFSแล้วครับ
    แต่เรื่องLANแล้วแชร์ไฟล์กะ Windowsนี่ไม่เคยลองแฮะ เอาเป้นว่าผมต่อเข้าไปแล้วมันเห็นเครื่องในวงแลนเลยอ่ะครับ แต่ยังไม่เคยลองแชร์ไฟล์

ปล. ผมมีParagon NTFSตัวเต็มน่อ ยังไงก็หลังไมค์มานะครับ
    Last edited by Beaver_XT; 15 Oct 2008, 15:40:17.

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      ก่อนอื่น โปรแกรมที่ใ้ชโหลดบิต ส่วนมากก็Transmission กับ Vuze(ชื่อเก่าAzureus)อ่ะนะครับ
      ถ้าไฟล์ใหญ่เกิน 4GBแน่นอน เอาHDD External แบบFAT32ต่อแล้วถ่ายโอนไม่ได้ ดังนั้นก็ หาParagon NTFSมาใช้ครับ หรือไม่ก็ของฟรีอย่างMacFuse + NTFS 3Gก็ได้ ทีนี้ก็ย้ายไฟล์ลงNTFSแล้วครับ
      แต่เรื่องLANแล้วแชร์ไฟล์กะ Windowsนี่ไม่เคยลองแฮะ เอาเป้นว่าผมต่อเข้าไปแล้วมันเห็นเครื่องในวงแลนเลยอ่ะครับ แต่ยังไม่เคยลองแชร์ไฟล์

ปล. ผมมีParagon NTFSตัวเต็มน่อ ยังไงก็หลังไมค์มานะครับ
      แหล่มมาก

Comment

เจ้าของกระทู้คับ

คือ ฟังแล้วรู้สึกสุดยอดมากคับ
        แต่ผมไม่เข้าใจอะไรเลยคับ แต่ละตัวคืออะไรเหรอคับ
        ผมขอโทษจิงๆ คือผมเพิ่งได้มา 7 วันเองคับ ไม่รู้เรื่องอันใดเลย
        แต่ก็ ขอบคุณมากคับ ผมจะลองพยายามคับ

Comment

ค่อยๆศึกษาเดี๋ยวจะแจ่มแจ้งขึ้นเรื่อยๆครับ

Comment

ผมใช้ของ Vuze โหลดอยู่ครับก็ดีครับ

Comment

ใช้โปรแกรมบิดของ Azureus ค่ะ

Comment

Working...
              X