Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเมนบอร์ด P5N32-E-SLI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเมนบอร์ด P5N32-E-SLI ครับ

เมนบอร์ด ASUS P5N32-E-SLI น่าใช้มั้ยครับแล้วมีขายรึยังครับ ราคาซักเท่าไหร่ครับ

ราคาประมาณ 8900 ครับแต่มันมีปัญหาที่ต่างประเทศครับเค้าโวยกันครับ

Comment

Originally posted by apichate View Post
      ราคาประมาณ 8900 ครับแต่มันมีปัญหาที่ต่างประเทศครับเค้าโวยกันครับ
      มันมีปัญหาอะไรเหรอครับช่วยบอกทีจะได้ดูครับ เพราะใช่อยู่ก็ปกติดีครับ แรงดี

Comment

Originally posted by mrair View Post
        มันมีปัญหาอะไรเหรอครับช่วยบอกทีจะได้ดูครับ เพราะใช่อยู่ก็ปกติดีครับ แรงดี
        ปัญหาเรื่อง SATA RAID ครับผม ถ้าไม่ได้ใช้ RAID ก็อาจจะไม่เจอปัญหาครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
          ปัญหาเรื่อง SATA RAID ครับผม ถ้าไม่ได้ใช้ RAID ก็อาจจะไม่เจอปัญหาครับ
          ก็ใช้อยู่ครับ ต่อเป็น raid 0 ครับ เห็นในเวป nvidia เค้าบอกว่าเป็นแค่บางยี่ห้อครับ แต่ไม่มียี่ห้อ asus ครับ
          Last edited by mrair; 1 Feb 2007, 16:31:39.

Comment

เท่าที่เห็นมีปัญหาจะเป็นตัวที่เป็น nVidia Reference ครับ ถ้างั้นของ ASUS คงออกแบบใหม่ครับ เลยไม่มีปัญหา ไหนๆก็เจอคนใช้งานจริงแล้ว ช่วยโพสผลการ OC ให้ดูหน่อยสิครับ กำลังสนใจบอร์ดตัวนี้อยู่พอดีครับ

Comment

ผม OC ไม่เป็นนะครับ แต่มันมี menu ให้ oc ค่อนข้างละเอื่ยดมากเลยครับ

Comment

Originally posted by mrair View Post
                ผม OC ไม่เป็นนะครับ แต่มันมี menu ให้ oc ค่อนข้างละเอื่ยดมากเลยครับ
                ง่า... ใช้เดิมๆน่าเสียดายจิง เอามาแลกกันเล่นกับ P5W DH ไหมครับ อิ อิ

Comment

คือตอนนี้เครื่องยังมีแรมแค่ 1 g(512x2) pc6400 เอง กำลังรอแรม XMS2 จากเพื่อนจะเอามาให้ 2 g(1024x2) pc6400 ครับ ประมาณวันศุกร์หน้าครับ

Comment

คือตอนนี้เครื่องยังมีแรมแค่ 1 g(512x2) pc6400 เอง กำลังรอแรม XMS2 จากเพื่อนจะเอามาให้ 2 g(1024x2) pc6400 ครับ ประมาณวันศุกร์หน้าครับ
                    XMS ตัวไหนครับเนี่ย ตัวแรงเลยไหมครับ ยังไงก็ขอให้ลากได้ไวๆครับผม

แต่จริงๆแล้ว NF680i มันไม่ต้องใช้แรมเทพเลยนะครับ เพราะว่ามันสามารถล็อกให้แรมวิ่งตามสเปคได้
                    ในขณะที่เราสามารถลาก cpu ไปเท่าไหร่ก็ได้แบบอิสระเลยครับ อันนี้แหละครับที่ผมชอบมากๆ
                    ถ้าเบื่อๆแล้วมาลองแลกกันเล่นดูก็ได้นะครับ อยากลอง NF680i มากๆเลยครับ

Comment

เพื่อนจะส่งตัวนี้มาให้ครับ

CORSAIR XMS2 2GB (2 x 1GB) 240-Pin DDR2 SDRAM DDR2 800 (PC2 6400) Dual Channel with EPP

ขอถามครับ ไอ้ EPP มันคืออะไรครับ

Comment

เพื่อนจะส่งตัวนี้มาให้ครับ

CORSAIR XMS2 2GB (2 x 1GB) 240-Pin DDR2 SDRAM DDR2 800 (PC2 6400) Dual Channel with EPP

ขอถามครับ ไอ้ EPP มันคืออะไรครับ
                        อ่านดูได้เลยครับ อย่างละเอียดเลย จากเวบเราเองนี่แหละครับ

คร่าวๆก็ มันคล้ายๆเป็น bios ของแรมน่ะครับ ที่จะช่วยเก็บข้อมูลรายละเอียดการใช้งานแรมไว้ และถ้าหากเรามี m/b ที่ใช้ EPP ได้ เราก็ไม่ต้องไป config แรมเลยครับ เรียกว่าแรงตั้งแต่เสียบลงบอร์ดทันทีเลย หุ หุ น่าอิจฉาๆๆๆๆ
                        Last edited by Amagin; 1 Feb 2007, 20:36:51.

Comment

โอ้ ขอบคุณมาก ครับ ถ้าได้มาเมื่อไหร่จะเอามาให้ชมครับ....

Comment

โอ้ ขอบคุณมาก ครับ ถ้าได้มาเมื่อไหร่จะเอามาให้ชมครับ....
                            ที่ได้มาเป็นตัว C3 ด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่า C5 อ่ะ ถ้าเป็น C3 ละก็สุดยอดเลยครับ เห็นจากเวบนอกเทสได้ DDR888 CL 3-4-3-9 เลยนะครับ ส่วน CL 4-4-4-12 นี่สุดๆครับ DDR1120 เลยทีเดียว สุดทรีนเลยท่าน

จากเวบนี้ครับ

Comment

จำได้คุ้น ๆ ว่า เป็น cl 4-4-4-12 ครับ

Comment

Working...
                              X