Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องการ Brun แผ่นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องการ Brun แผ่นหน่อยครับ

คือหนัง dvd และ cd ที่จะเอาไปเล่นกับเครื่องเล่นทั่วไป ควร Brun ที่ความเร็วเท่าไหร่ดีครับ
    คือปัญหาที่ผมเจอไม่รู้ว่ามาจากการ Brun ที่ความเร็วมากๆ หรือป่าว อยากให้เสร็จเร็ว ก็เต็มสปีดเลยอะครับ
    ปัญหาที่เจอนะครับ คือ เอาไปเล่นกับเครื่องเล่น เล่นได้บ้าง ไม่ได้บ้าง บางทีก็ค้างไปเลย
    ล่าสุดเครื่องเล่นเจ็ง เอาไปให้ช่างดูเขาบอกว่ามอเตอร์มันวิ่งช้าทำให้หัวอ่าน อ่านไม่ได้ (มันเกี่ยวกับการ Brun แผ่นของเราหรือป่าวครับ หรือเป็นที่เครื่องเองที่บทมันจะเจ็งแผ่นอะไรข้าก็จะไม่อ่านจะเจ็งอย่างเดียว) คือโดนมา2เครื่อง อาการเดียวกันครับ ตอนแรกก็อ่าน พอไปซักแป็บเครื่องเล่นก็ค้าง
    ดีดแผ่นออกมา พอใส่เข้าไปเครื่องก็ไม่อ่านแล้ว ขึ้นNO DISC ตลอดเลย ไม่ว่าจะเป็นแผ่นแท้หรือแผ่นผี สรุปเครื่องเจ็งไปเลย 2 เครื่อง (งงๆ มาก)

ผม Burn 8X

Comment

ผม burn 4X ตลอดเลยครับ ไม่ว่าจะหนัง เกม ข้อมูล

Comment

หนังทั่วไป 8x
        หนังชมพู 4x

Comment

4X ครับ

Comment

ผม เผา CD ที่ 24X
            ส่วน DVD ที่ 4X

จ้า

Comment

Working...
            X