overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 80

Thread: ไม่พอลยหรอ แรม 1GB กับ XP

Default ไม่พอลยหรอ แรม 1GB กับ XP

ผมใช้ XP SP 2 Ram 1GB มันโชว์ว่า memory low ผมเลยไปดู task mamager เห็นมันใช้ไป 1.10GB เลยเซฟภาพไว้ แต่ลงไม่ได้ทัมไงบอกด้วย แล้วเครื่องผมเป็นอะไรนี่

แล้วจะทำยังไงให้ทำไงจึงจะลงภาพได้ครับบอกด้วย

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

เหลือเฟือเลย 1GB เนี่ย หาแผ่นวินใหม่มาลง เครื่องผม 512ยังวิ่งฉิวเล้ย
    วิธีลงรูปครับ เมื่อวานก็เพิ่งทามเป็นเอง
    คิ้ก Go Advanced ข้างๆส่งข้อความอ่ะ
    แล้วก็อัพโหลดไฟล์ภาพตัวเอง
    พอจาโพสก็ คิ้กปุ่ม Insert Image แล้วก็เอา ที่อยู่ของรูปนั้นมาวาง ก็ได้ล้ะ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

โพสม่ายด้ายแว้วง่ะ
    Last edited by ~BluesKY~; 27 Jan 2007 at 12:57:50.

OverclockZone Member putta's Avatar

คลิ๊กขวา MY Com
    Prorerties
    Advance
    Performanced
    Settings
    Advanced
    Virtual memory
    Change
    แก้เป็น 3072 ไปเลย
    (เอาให้สุดไปเลยครับ)

เครื่องผม
    Win XP SP2 แรม 128
    ก็ใช้สูตรนี้ครับ แรมจึงจะพอ

เขาเรียกว่า ไปยืมแรมจาก HDD มาใช้หนะ

ใช้มานานไม่มีปัญหาเลยนะครับ

OverclockZone Member tommy13's Avatar

กดตรงเหลืองๆ เหนือที่เราพิมนิดนึง จะมีคำว่า insert image ครับ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

1.10GB ถ้าใช้งานปกติแถวบ้านเรียก"บ้าไปแล้ว" - -"

รอดูรูปคับผม

แล้วแก้จาเป็นไรป่าวครับ ดูความคิดเห็นคนอื่นก่อน ไม่กล้าทำ

ไม่บ้าหรอกครับเปิด 6 ช.ม.กว่าเอง เล่นเน็ต เช็กคอม พิมพ์งาน ฟังเพลงเอง ผมว่ามันไม่น่าเกิน 1GB เหมือนกันแหละท่าน

กฎการส่งบอกว่าไม่สามารถแนบไฟล์และเอกสารได้

เป็นงี้ได้ไงละท่าน ไม่แฟร์

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

ลงวินโดวส์ใหม่เลยครับ สงสัยจะโดนของ (ไวรัสมั่ง)
    XP กินแรม 200 M ก่า ๆ เอง ผมเคยใช้ 256 ตัวเดียวยังพอใช้งานได้เลย

ฮือ!! ไม่เอาง่าไม่อยากลงใหม่โปรแกรมเพียบเลย ขี้เกียจลง ช้าก้อช้า ขอวิธีอื่น

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

คือ ไม่อยากลงใหม่ก็ต้องนั่งจัดระเบียบทั้งหมดเลยคับ ซึ่งมันค่อนข้างยุ่งยาก เครื่องบางคนเป็นชั่วโมงยังแก้ไม่ได้

ที่แนะให้ลงใหม่เพราะไม่มีอะไรที่ล้างแล้วสะอาดเท่านี้มาก่อน
    แต่ถ้าไม่อยากก็ต้องนั่งไล่ล่ะคับ ตั้งแต่startup services โปรแกรมที่ลงไว้ อันไหนใช้อันไหนไม่ใช้ และอีกยาวยืด...

ที่ว่า"บ้าไปแล้ว"หมายถึงมันกินหนักแบบ"บ้าไปแล้ว"คับ เครื่องผมกินอย่างมาก400Mตอนเปิด msn firefox ie photoshop nod32 word พร้อมๆกันเท่านั้นแหละ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ไป activate เมล์ก่อนเถอะ ค่อยมาลงรูป

ส่วนตัวใช้อยู่ไม่เคยมากขนาดนี้เลย ก้อแค่สุดก้อ 452 M เอง ก้อเปิดไม่มากเลย msn IE Word และก้อ NOD 32 และก้อพวกฺ Bittorent Win zip ที่มันขึ้นเองตอนเข้า Window งะ

ส่งไม่ได้งันก้อขอเมล์ท่านไหนก้อได้ ช่วยโพสลงให้ที ก้อผมแค่ 15 จะเข้าใจอะไร

ท่านครับเร็วๆหน่อย จาไป 1.15Gb แล้ว จาระเบิดไหมนี่

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

มากไปแล้วครับ ยังไม่เคยเจอที่มันดึงแรมไปถึงขนาดนั้นเลย ผมก็1GB เล่นเกมหนักๆ ก็ยังไม่เต้มเลยเล่นเกม ฟังเพลง เล่นเอ็ม พร้อมกันก็ยังไม่ถึงเลยครับ สงสัยต้องฟอแมทใหม่ครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks