Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่พอลยหรอ แรม 1GB กับ XP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่พอลยหรอ แรม 1GB กับ XP

ผมใช้ XP SP 2 Ram 1GB มันโชว์ว่า memory low ผมเลยไปดู task mamager เห็นมันใช้ไป 1.10GB เลยเซฟภาพไว้ แต่ลงไม่ได้ทัมไงบอกด้วย แล้วเครื่องผมเป็นอะไรนี่

แล้วจะทำยังไงให้ทำไงจึงจะลงภาพได้ครับบอกด้วย

Comment

เหลือเฟือเลย 1GB เนี่ย หาแผ่นวินใหม่มาลง เครื่องผม 512ยังวิ่งฉิวเล้ย
      วิธีลงรูปครับ เมื่อวานก็เพิ่งทามเป็นเอง
      คิ้ก Go Advanced ข้างๆส่งข้อความอ่ะ
      แล้วก็อัพโหลดไฟล์ภาพตัวเอง
      พอจาโพสก็ คิ้กปุ่ม Insert Image แล้วก็เอา ที่อยู่ของรูปนั้นมาวาง ก็ได้ล้ะ

Comment

โพสม่ายด้ายแว้วง่ะ
        Last edited by ~BluesKY~; 27 Jan 2007, 12:57:50.

Comment

คลิ๊กขวา MY Com
          Prorerties
          Advance
          Performanced
          Settings
          Advanced
          Virtual memory
          Change
          แก้เป็น 3072 ไปเลย
          (เอาให้สุดไปเลยครับ)

เครื่องผม
          Win XP SP2 แรม 128
          ก็ใช้สูตรนี้ครับ แรมจึงจะพอ

เขาเรียกว่า ไปยืมแรมจาก HDD มาใช้หนะ

Comment

ใช้มานานไม่มีปัญหาเลยนะครับ

Comment

กดตรงเหลืองๆ เหนือที่เราพิมนิดนึง จะมีคำว่า insert image ครับ

Comment

1.10GB ถ้าใช้งานปกติแถวบ้านเรียก"บ้าไปแล้ว" - -"

รอดูรูปคับผม

Comment

แล้วแก้จาเป็นไรป่าวครับ ดูความคิดเห็นคนอื่นก่อน ไม่กล้าทำ

Comment

ไม่บ้าหรอกครับเปิด 6 ช.ม.กว่าเอง เล่นเน็ต เช็กคอม พิมพ์งาน ฟังเพลงเอง ผมว่ามันไม่น่าเกิน 1GB เหมือนกันแหละท่าน

Comment

กฎการส่งบอกว่าไม่สามารถแนบไฟล์และเอกสารได้

Comment

เป็นงี้ได้ไงละท่าน ไม่แฟร์

Comment

ลงวินโดวส์ใหม่เลยครับ สงสัยจะโดนของ (ไวรัสมั่ง)
                          XP กินแรม 200 M ก่า ๆ เอง ผมเคยใช้ 256 ตัวเดียวยังพอใช้งานได้เลย

Comment

ฮือ!! ไม่เอาง่าไม่อยากลงใหม่โปรแกรมเพียบเลย ขี้เกียจลง ช้าก้อช้า ขอวิธีอื่น

Comment

คือ ไม่อยากลงใหม่ก็ต้องนั่งจัดระเบียบทั้งหมดเลยคับ ซึ่งมันค่อนข้างยุ่งยาก เครื่องบางคนเป็นชั่วโมงยังแก้ไม่ได้

ที่แนะให้ลงใหม่เพราะไม่มีอะไรที่ล้างแล้วสะอาดเท่านี้มาก่อน
                              แต่ถ้าไม่อยากก็ต้องนั่งไล่ล่ะคับ ตั้งแต่startup services โปรแกรมที่ลงไว้ อันไหนใช้อันไหนไม่ใช้ และอีกยาวยืด...

ที่ว่า"บ้าไปแล้ว"หมายถึงมันกินหนักแบบ"บ้าไปแล้ว"คับ เครื่องผมกินอย่างมาก400Mตอนเปิด msn firefox ie photoshop nod32 word พร้อมๆกันเท่านั้นแหละ

Comment

Working...
                              X