Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>> driver ไม่จำค่าที่เซตไว้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>> driver ไม่จำค่าที่เซตไว้ครับ

ใช้ geforce go 7300 เก่าเก็บอยู่ครับ ก่อนปิดเครื่อง ผมก็เซ็ตไว้ที่ Display adapter scaling

แต่พอเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ทุกที มันก็เซ็ตคืนตามรูปนี้น่ะครับ วิธีนี้ต้องทำยังไงดี ไดร์เวอร์มันถึงจะจำค่าไว้ครับ

ขอบคุณครับ

sony vio รึป่าวคับนิ

Comment

เหมือนกันเลยครับ แต่ของผมเป็น8400GS หน้าต่างคนละแบบกัน ไม่รู้ทำยังไงดี ผมก็กำลังคิดจะมาโพสไว้เหมือนกัน ละมาเห็นกระทู้นี้พอดี

Comment

Asus A8T ครับ

จะเล่นเกมแต่ละที ต้องมาปรับตรงนี้ตลอดเลย ไม่งั้นมันไม่ดึงภาพเต็มจอ จะเว้นขอบดำๆ ไว้ด้านข้าง

เห้อออออ...~

Comment

อันดับแรก Driverครับ ลองเปลี่ยนดูก่อน

Comment

ผมใช้รุ่น HP dv2808tx รุ่นเดียวกับคุณ ok.chok อ่ะครับ Driverก็อัพเดทเป็น 174.31 แล้วนะครับ

แต่ตอนก่อนอัพเดทDriverก็ไม่เคยลองตั้งค่า ว่ามันเด้งกลับมาเป็นแบบนี้เหมือนกันมั้ย ก่อนอัพเดทมันเป็น 15x.xx ประมาณนี้อ่า จำไม่ได้แล้ว
            Last edited by ExTremeZ; 17 Oct 2008, 12:56:26.

Comment

มีท่านไหนพอจะรู้บ้างมั้ยครับ

Comment

ลบ ไดรเวอร์ ตัวเก่าออกครับ

แล้วหาตัวใหม่มาลง ของผมก็เคยเป็นตอนใช้ 174.31

ลองเปลี่ยนมาใช้ 178.13 ดูนะครับ

Comment

ได้แล้วครับ ผมอัพเป็น178.24 ก็หายแล้ว

Comment

ลบไดรเวอตัวเก่าออก

แล้วลงตัวใหม่ครับ

Comment

Working...
                    X