Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรน้ำยาอะไรเช็ดจอLCDครับ จอผมไม่ใช่จอแก้ว740Bพาสติกครับ เข้ามาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรน้ำยาอะไรเช็ดจอLCDครับ จอผมไม่ใช่จอแก้ว740Bพาสติกครับ เข้ามาทีครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า พอดีเมื่อก่อนไม่ทราบไงครับเลยเอาผ้าชุบน้ำหมาดๆ แล้วมาเช็ดจอแล้วตามเช็ดด้วย

ผ้าเช็ดFilterอีกที แต่เรื่องมันเกิดเลยครับ พอทำบ่อยๆเข้าจอมันเป็นรอยคราบน้ำครับ เช็ดยัไงก็ไม่

ออก ไม่ทราบว่าพวกท่านๆแนะนำน้ำยาอะไรครับ เด๋วผมจะไปซื้อบ่ายวันนี้แล้วแนะนำด้วยนะครับ

มีท่านนึงแนะนำว่า
    ปกติผมจะใช้ ผ้าชุปน้ำสบู่ บิดให้หมาดๆ แล้วก็ไปเช็คดครับ พอเซ็ดเสร็จก็ตามด้วยผ้านุ่มที่แห้งแล้วนะครับ

ใช้ได้ไหมครับ แล้วถ้าน้ำยาน้ำยายี่ห่ออะไรครับ

ผมใช้ผ้าชุปน้ำเปล่าเช็ดคราบใช้มา5เดื่อนแล้วคราบเป็บปกติทุกอย่าง

Comment

ผมว่าน้ำเปล่าน่าจะถนอมจอที่สุดแล้วนะครับ

Comment

งืมๆ แต่ผมอยากให้มันหายคราน้ำอะครับ ทำไงอ่า T T

Comment

สบุ่ก็ใช้ได้ครับ+น้ำอุ่นๆ

Comment

ผมใช้ยาหม่อง ชนิดบาล์ม หรือโลชั่นครับ เพราะมันเป็นตัวทำละลายสิ่งสกปรกที่ดี แล้วใช้ผ้า3Mเช็ดครับ สะอาดเงางาม

Comment

ซื้อผ้าใยไมโครไฟเบอร์ของ 3M อ่ะครับผืนละร้อยกว่าบาท OK ดีสบายใจด้วยครับ ป.ล. ห้ามซักผ้านี้กับน้ำยาปรับผ้านุ่มจะทำให้เส้นใยเสียครับ

Comment

Working...
              X