Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4600 มันเพียงพอที่จะสามารถเล่นเกมระดับสูงในช่วงนี้ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4600 มันเพียงพอที่จะสามารถเล่นเกมระดับสูงในช่วงนี้ได้มั้ยครับ

ตอนนี้กำลังจะอัพเกรตครั้งใหญ่ครับ เลยถามว่าเพียงพอมั้ยครับต่อเกมในช่วงนี้ในระดับสูงๆ แล้วในอนาคตน่าจะอยู่ที่ประมาณกี่ปีครับที่จะเล่นแบบสูงในเวลานั้น คือถ้ามันเพียงพอก็ลดงบได้หลายบาทเลยอะครับ แค่การ์ดจอตัวใหม่ก็จะหมดแล้ว

ผมใช้ E4500 ยังนั่งเล่น GRID กะ BIA หน้าตาเฉยเลย ไม่มีกระตุกด้วย -*-

Comment

พอคับ

จุจุ E7200 ก็เป็นอีกตัวเลืือกที่น่าสนใจ ^^

Comment

E4400 ของผมก็ลื่นๆครับ - - crysis fps เฉลี่ย 2x ครับ 1680*1050 ปรับสุด มีลง1x บ้างฉากหนักๆ (แต่ดูลื่นๆน่ะครับไม่ตุกเว้นตอนโหลดแรกๆ)

นอกนั้นเกมส์อื่นๆลื่นหัวแตก ครับ COD4/ASS Creed/DMC4/GOW สบายบรื๋อๆ DMC4 1680*1050 ปรับสุด aa*8 Rank S

แต่ถ้าจะออกใหม่ ลงทุน เป็น E8xxx ไปเลยครับ

Comment

คือตอนนี้ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่แหละครับ กลัวว่ามันจะไม่พอกับตอนนี้และในอนาคต(สักพักนึง)

Comment

ของผมก็E4600ครับ แต่ผมocไปที่ 3.2Ghz ซิ๊งค์เดิม + 9800 gtx+เล่นcrysis warheadปรับสุดที่จอ17" dx9 ใช้โปรแกรม frapsวัดเฟรมเรท วิ่งเฉลี่ยที่35-40นิดๆเลยนะครับ นอกจากบางฉากเอฟเฟกเยอะๆถึงจะตกมา20นิดๆ

Comment

2180 ยังเล่นได้เลยครับ

Comment

สบายๆ น่า

Comment

CPU ไม่สำคัญเท่า GPU เน้นตัว GPU ไว้ก่อนเลย

Comment

การ์ดจอจะสำแดงเดชได้เต็มประสิทธิภาพ cpuต้องถึงด้วยครับ เจอมากับตัว

Comment

E8400 ครับคุ้ม

Comment

ถ้ายังไม่มีงบพอซื้อ cpu เอา gpu เป็นหลักก่อนสำหรับเล่นเกม
                        cpu ค่อย up ทีหลังก็ได้

Comment

oc หน่อยก็คงพอครับ

Comment

สรุปว่าพอใช่มั้ยครับ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนใหม่ ประหยัดตังได้เยอะเลย
                            แล้วถ้าOCจะไปได้ประมาณไหนครับ
                            Last edited by ping_pong; 17 Oct 2008, 09:07:16.

Comment

เล่นได้สบาย ถ้าจะอัพเกรด รอปีหน้าดีกว่าครับ

Comment

Working...
                              X