Announcement

Collapse
No announcement yet.

enermax ที่ลงท้าย VE กับ VD มันต่างกันยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• enermax ที่ลงท้าย VE กับ VD มันต่างกันยังไงเหรอครับ

power enermax ที่ลงท้าย VE กับ VD มันต่างกันยังไงเหรอครับ ตัวอย่างก้ออย่าง 465P-VE กับ 465P-VD ง่ะครับ คือกำลังตัดสินใจจะซื้อน่ะครับ แต่ไม่ค่อยรู้วิธีเลือกง่ะครับ ถ้าใครมีจะขาย ก้อลองเสนอมาได้นะครับ เผื่อราคาพอได้ จะได้ไม่ต้องซื้อแพง

พิมพ์ผิดมั้งครับ ตัว E กับ D มันใกล้กัน ^^

มีลิงค์ให้ดูมั้ยครับ เดี๋ยวผมดูให้ ถ้ามันไม่ต่างกันก็แปลว่าพิมพ์ผิดมากกว่า

Comment

VD มีพัดลมตัวเดียว ปรับรอบพัดลมไม่ได้ เข็ม MOLEX เป็นสีเงิน ( รุ่นใหม่ไม่แน่ใจ)
      VE 2 พัดลม มีที่ปรับรอบ ทอง โดยรวมงานดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
        VD มีพัดลมตัวเดียว ปรับรอบพัดลมไม่ได้ เข็ม MOLEX เป็นสีเงิน ( รุ่นใหม่ไม่แน่ใจ)
        VE 2 พัดลม มีที่ปรับรอบ ทอง โดยรวมงานดีกว่าครับ
        ยืนยันตามนั้นครับใช้VEอยู่ดีมากๆ

Comment

ไม่ค่อยเน้นเรื่องพัดลมน่ะคับ เพราะมันวางในห้องแอร์ แต่สงสัยว่ามันจ่ายไฟได้เต็มเหมือนกันป่าวครับ คือรู้สึกว่า VD มันจะถูกกว่าน่ะครับ แต่ถ้าจ่ายไฟได้เท่ากัน ผมอาจเลือก VD ง่ะครับ

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
            ตามนี้อีกเสียงครับเคยใช้ VE อยู่พัดลมเสียงดังไปหน่อยแต่ไฟดรอปมากไปนิดครับเวลา fulloads

Comment

Working...
            X