Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยคับเรื่องการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยคับเรื่องการ์ดจอ

เนื่องจากการ์ดจอพังคับ แต่ไม่รู้ว่าจะบอกทางร้านขายว่าเอาสเปกไหน รายละเอียดของเมนบอร์ดกับการ์ดมีดังนี้คับ
    เมนบอร์ด
    Gigabyte P4 Titan 667
    845PE series
    Socket 478
    DDR 333
    AGP 4X
    USB 2.0
    รายละเอียดข้างกล่องเขียนแค่นี้คับ Slotใส่การ์ดจอสีม่วง
    ส่วนการ์ดจอ
    Winfast Gforce4 A170 64M

ผมต้องบอกร้านขายว่ายังไงคับ ถึงจะได้การ์ดจอที่Supportกัน โดยไม่ต้องแบกเคสไปร้าน แล้วตอนนี้มีตัวไหนน่าเล่นบ้างคับเอาแบบถูกๆหน่อยคับ(ไม่ได้เล่นเกม เน้นใช้งาน ดูหนังบ้างบางครั้ง) ราคาประมาณเท่าไหร่ ถ้าเป็นมือ2 ราคาไม่แพงมีบ้างไหม

เอาการ์ด AGP อะครับ ตอนนี้น่าจะเป็นรุ่น Nvidia FX5500 256mb 128bit ของ Forsa ประกัน LT อะครับ ซื้อมาตอนนั้น ประมาณ 1,030 บาทอะครับ ไม่เข้าใจตรงไหนถามได้นะครับ

Comment

ขอบคุณคับคุณnoom4477 แล้วการ์ดตัวนี้สามารถใส่กับเมนบอร์ดตัวนี้ได้น่ะคับ เนื่องจากเอาการ์ดที่ทำงานและของเพื่อนใส่พอเปิดเครื่องมีเสียงตื๊ดยาวและจอไม่ติด แต่การ์ดที่มาลองใส่นั้นใส่กับSlotสีน้ำตาลคับ เลยงงเลือกสีSlotที่ใส่การ์ดด้วย ของผมมันเป็นช่องสีม่วง รบกวนช่วยอธิบายสีของช่องเสียบให้ด้วยได้ไหมคับ เนื่องจากผมไม่เก่งเรื่องคอมเลย

Comment

MainBoard ตัว 8PE667 ป่าวอะครับ

ใช่ไหมอะครับ การ์ดที่เอามาใส่นั่น เป็น PCI-E ป่าวอะครับ ไม่แน่ใจอะครับ

ฝากไว้อย่างนะครับ กรุณาไปซื้อของเองนะครับ ออย่าให้ร้านทำ มันขูดเลือดขูดเนื้อครับ มันเอาความที่เราไม่มีประสบการมาใช้อะครับ บางร้านคิดแบบ พอเหตุ บางร้าน โอ้ว

Comment

ใช่ตัวในรูปเลยคับ การ์ดจอใส่ช่องสีม่วง AGP 2.0 ในผังเขียนแค่นี้ แล้วผมจะไปซื้อ บอกร้านยังไงดีคับ ไปดูที่หน้าขายของก็ไม่รู้ว่าอันไหนจะใช้ได้กับรุ่นนี้ ช่วยบอกว่าคร่าวๆเรื่องสเปกซื้อใส่ด้วยคับ ขอบคุณคับ

Comment

บอกเขาว่า AGP อะครับ ส่วนมาก AGP ตัวที่มีวางขายตลาดมือ1 จะเป็นพวก AGP 8X ซึ่งบอร์ด ที่ใช้ การ์ด 4X ก็ใช้ได้ครับ แต่ก็จะลดมาเป็น 4X อะครับ เพราะบอร์ดมันรองรับแค่ 4X ครับ บอกเขาว่า มี Forsa FX5500 ไหม 256mb 128bit ผมซื้อมาไม่ถึง4เดือนอะครับ 1,030 บาท ราคาน่าจะราวๆนี้อะครับ

Comment

ขอบคุณมั๊กๆคับ

Comment

Working...
              X