Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามท่านที่มีประสบการณ์การตัดเคสหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามท่านที่มีประสบการณ์การตัดเคสหน่อยครับ

คือว่าซื้อการ์ดจอใหม่ แต่เคสมันเล็กเกินไปใส่ไม่ได้ ไม่มีงบซื้อเคสใหม่เพราะเอาเงินไปซื้อการ์ดจอหมดแล้ว อยากถามว่าถ้าผมจะใช้เลื่อยตัดตรงที่ใส่ฮาร์ดดิสอะครับ มันจะมีผลเสียหรือปล่าว ใครเคยลองแล้วบ้างครับ ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ ขอบคุณครับ

รอผู้รู้มาตอบครับ

Comment

ไม่มีคนเลย

Comment

ผมลองมาแล้วครับ เล็กขนาดใส่ฝาข้างปิดไม่ได้เลยครับ

ตัดจนพังหมดเลยครับ ต้องประกอบออกมาวางข้างนอก เก็บตั้งซื้อเคสใส่ครับ

Comment

ผมมีเคส มาตรฐานเหลืออยู่สองตัวเอามั๊ยล่ะ แลกไป...

สนใจก็ส่งรูปเคสมาดูครับ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
            ผมมีเคส มาตรฐานเหลืออยู่สองตัวเอามั๊ยล่ะ แลกไป...

สนใจก็ส่งรูปเคสมาดูครับ
            เคสผม gview ครับ

รูปของจริงไม่มีนะครับ ไม่ได้อยู่บ้าน ขอดูรูปเคสของท่านหน่อยครับ

Comment

ตัดแบบนี้เลยครับ รับรองไม่ชนอะไร อิอิ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                ตัดแบบนี้เลยครับ รับรองไม่ชนอะไร อิอิ

แบบนี้แล้วจะใช่ยังไงหรอท่าน งงครับ

Comment

ตามภาพในลายเซ็นผมครับ on air 555+

แต่ยังไม่ว่างใส่ ยังไม่ได้พ่นสีเลย

ภาพประกอบ

Last edited by kgb99; 16 Oct 2008, 15:23:04.

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                    ตามภาพในลายเซ็นผมครับ on air 555+

แต่ยังไม่ว่างใส่ ยังไม่ได้พ่นสีเลย

ภาพประกอบ

เอ่อ คือว่า แบบนี้เค้าเรียกว่าเคสหรอครับ 5555++ ล้อเล่นครับ

แบบของท่านผมขอผ่านดีกว่าครับ

Comment

แนะนำแกะตรงที่ใส่ hdd ออก จะตัดออกหรือดึงออกก็ได้

แล้วเอา hdd ไปไว้ ใต้ cd-rom แต่ไม่ต้องติดกันนะ เว้นมาช่องนึง

แล้วขันน็อตยึด 2 ตัวข้างเดียวอ แค่นี้ก็อยู่แล้ว

Comment

แนะนำแกะตรงที่ใส่ hdd ออก จะตัดออกหรือดึงออกก็ได้

แล้วเอา hdd ไปไว้ ใต้ cd-rom แต่ไม่ต้องติดกันนะ เว้นมาช่องนึง

แล้วขันน็อตยึด 2 ตัวข้างเดียวอ แค่นี้ก็อยู่แล้ว
                        ขอบคุณครับ แล้วผมจะลองดู

Comment

Originally posted by golfhero View Post
                          ขอบคุณครับ แล้วผมจะลองดู
                          ดึงออกทั้งยวงเลย ไม่ต้องตัด ไม่มีเครื่องมือ ก็เอาไปร้านเหล็กดัด เสียไม่เกิน 100 บาท ลองถามเขาก่อนนะ

Comment

จิ้ม link ลายเซ็นผมเลยงับ ดู Case G-view ผมเลยละกันว่าเป็นยังไง +- -

Comment

Working...
                            X