Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมซื้อลำโพง Logitech X-540 จากอเมริกามา ถามเรื่อง converter ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมซื้อลำโพง Logitech X-540 จากอเมริกามา ถามเรื่อง converter ครับ

ตามหัวข้อครับผมซื้อลำโพง logitech x540 จากอเมริกามาตอนซื้อไม่ได้ดูว่ามันระบุใช้ไฟ 110-120 v 50-60 hz 525 ma ตอนนั้นเลยคิดกะจะมาหา converter 220 --> 110 v เลยอยากสอบถามหน่อยครับว่ามันคิด watt ยังไง ตามสูตร P = IV ถ้าใช้จะได้ P = (0.525)*110 จะใช้ P = 57.75 watt ใช่ไหมครับ เลยอยากถามเวลาซื้อ converter เนี้ยต้องซื้อที่ขนาดวัตต์เท่าไหร่ครับ เพราะชักไม่แน่ใจว่าคำนวนถูกต้องไหม เวลาคำนวนเปลี่ยนความต่างศักย์นี้เราให้กระแส คงที่หรือ วัตต์คงที่ครับ ผมไม่แน่ใจไม่ใช่ถ้าคำนวณอีกแบบ แบบกระแสคงที่ คือ P = (0.525)*220 = 115.5 watt ครับผมไม่แน่ใจตรงเลือก converter ที่ watt เท่าไหร่อ่ะครับ ขอบคุณครับแล้วถ้ายกไปที่บ้านหม้อแก้จากภายในเลยได้หรือเปล่าครับ แพงไหม

ขอบคุณครับ

ยากจัง ดันให้ ช่างอิเลคมาช่วยเขาหน่อย

หรือลองถาม ท่านเรือรบ ดูครับ

Comment

ครับผมวัดดวงซื้อมาแล้วครับสรุปใช้ได้ขอบคุณก๊าบ

Comment

Working...
      X