Announcement

Collapse
No announcement yet.

asus M3A ใช้ Tuniq tower ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asus M3A ใช้ Tuniq tower ได้หรือเปล่าครับ

ผมใช้ Asus M3A ดูสเป็ค ซึ่งมันเป็น AM2
    พอเข้าไปเว็บ tuniq tower มัน support ตามนี้น่ะครับ

AMD 940
    Athlon 64 FX
    Opteron
    Dual-Core Opteron

AM2
    Sempron (Coming soon)
    Athlon 64 (Coming soon)
    Athlon 64 X2(Coming soon)
    Athlon 64 FX(Coming soon)

ข้อมูลอ้างอิง

มันบอกว่า coming soon ผมก็เลยไม่แน่ใจว่ามัน support หรือเปล่า
    แต่เห็นทาง overclockzone รีวิว tuniq เอาไว้ คลิกดู ก็เห็นเขียนว่า support AM2 ด้วย

ชักไม่มั่นใจเลยว่ามันจะใส่กันได้หรือเปล่า เพราะผมใช้ amd เป็นครั้งแรกและไม่ได้ติดตั้ง cpu เองด้วยก็เลยไม่รู้ว่าอุปกรณ์ยืด tower ที่เห็นในการรีวิวนั้นใช้กับ am2 คืออันไหน

หากว่าใครใช้บอร์ดรุ่นเดียวกับผม M3A แล้วใช้ tuniq tower รบกวนมายืนยันหน่อยครับ
    กะว่าจะไปซื้อในเร็ววันนี้แล้ว ขอบคุณครับ
    Last edited by azeroth; 16 Oct 2008, 15:48:34.

ใช้ได้ครับ ผมใช้อยู่ แต่ดูเคสด้วยนะครับ เดี่ยวปิดฝาไม่ได้

Comment

ใช้ได้ครับ

Comment

เคสของเราต้องมีขนาดความกว้างอย่างน้อย 19cm อ้อ เคสใหญ่ๆนั้นเอง

Comment

ใช้ได้ครับ

Comment

ใช้ได้ใช้ดี

Comment

Working...
            X