overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: จะเปลี่ยนไปใช้ MAXnet ของ TT&T แล้ว เลยอยากจะถามคนที่ใช้อยู่ว่า ...

OverclockZone Member Donut's Avatar

Default จะเปลี่ยนไปใช้ MAXnet ของ TT&T แล้ว เลยอยากจะถามคนที่ใช้อยู่ว่า ...

คือว่าตอนนี้ใช้ของ TOT / 2M อยู่ครับม ห่วยมากตั้งแต่โหลดบิตได้ไม่เกิน 160k/s เนี่ย ติด ๆ หลุด ๆ แล้วเมื่อไรจะโหลดเสร็จ เลยจะเปลี่ยนมาใช้เป็นของ MAXnet เลยยากจะถามคนที่ใช้อยู่ว่า ..

1.ผมจะใช้ 4M อ่ะครับมันโหลดบิตขึ้นเท่าไร ผมอยู่ อ.บางปะอิน จ.อยุธยา ตอนนี้รอเค้าโทรมาว่าคู่สายว่างหรือป่าว
    2.มันหลุดบ่อยมั๊ย (อันนี้สำคัญ) TOTที่ผมใช้ไม่ต้องพูดหลุดวันล่ะประมาณ 20 กว่ารอบ บางทีติด ๆ หลุด ๆ อยู่ 3 ชั่วโมง โทรไปมันก็ ResetPort ให้อย่างเดียว เช็คอะไรไม่ได้เลย แล้วมาบอกว่าสายโทรศัพท์เราไม่ดีอีก
    3.ท่านที่ติด 4M เนี่ย เบ็ตเสร็จแล้วจ่ายเดือนเท่าไรครับ

อยากรู้แค่นี้แหละครับทนมะไหวล่ะพอทีกับ TOT

OverclockZone Member A__Z's Avatar

4m น่าจะขึ้น 3.8m
    แต่ผมใช้ 2m ก็ขึ้น1.8-2m

OverclockZone Member Donut's Avatar

Quote Originally Posted by A__Z View Post
    4m น่าจะขึ้น 3.8m
    แต่ผมใช้ 2m ก็ขึ้น1.8-2m
    ขอบคุณครับแต่อยากทราบตอนโหลดบิตอ่ะครับว่ามันขึ้นเท่าไร

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

4m น่าจะได้ 440KB+ ครับ
    2m ของผมบิทอยู่ที่ 21x KB ครับ

ใช้ 2เมก โหลดได้ 210+

ปล. ผมใช้แมกเน็ตมา 1ปีกว่า เคยโทรไปศูนย์3ครั้ง(ปรึกษาปัญหา) ก็คิดดูเอาเองนะครับว่ามาตรฐานจะสูงกว่า TOT True แค่ไหน

OverclockZone Member felon's Avatar

ผมใช้ true 3 mb อ่ะคับ + ค่าโทรศัพท์บ้าน เดือน นึง 1500 เลยอยากจะลองใช้ของ maxnet ดูเหมือนกันอ่ะคับ น่าจะถูกกว่า ใครใช้อยู่ผมขอความเห็นหน่อยนะคับ แล้วถ้าผมจะเปลี่ยนต้องทำยังไงบ้าง
    ขอบคุณมากคับ

OverclockZone Member

เรื่องที่บอกว่าสายไม่ดีก็เป็นไปได้นะครับ ผมเคยเป็น เบอร์เดียวแยก3จุด แต่ใส่ spliter แค่จุดเดียวที่เล่นคอม หลุดตลอดเลยครับ เลยโทรไปเรียกช่างของทรูมา เขาก็ดูให้แล้วใส่่spliter ลงไป ตอนนี้ก็ไม่หลุดแล้วครับ

OverclockZone Member felon's Avatar

Quote Originally Posted by Panda_Master View Post
    ใช้ 2เมก โหลดได้ 210+

ปล. ผมใช้แมกเน็ตมา 1ปีกว่า เคยโทรไปศูนย์3ครั้ง(ปรึกษาปัญหา) ก็คิดดูเอาเองนะครับว่ามาตรฐานจะสูงกว่า TOT True แค่ไหน

โหลด ทอร์เรนท์ได้ปกติฤป่าวคับ

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

Quote Originally Posted by felon View Post
    ผมใช้ true 3 mb อ่ะคับ + ค่าโทรศัพท์บ้าน เดือน นึง 1500 เลยอยากจะลองใช้ของ maxnet ดูเหมือนกันอ่ะคับ น่าจะถูกกว่า ใครใช้อยู่ผมขอความเห็นหน่อยนะคับ แล้วถ้าผมจะเปลี่ยนต้องทำยังไงบ้าง
    ขอบคุณมากคับ
    ผมใช้ทรูก็ไม่็เห็นมันจะเป็นอะไรเลยนี่ครับ นิ่งๆ ดี แต่ตัดทุก 12 ชม. แต่เสียตรงที่มันไม่ยอมอัพสปีดให้เท่าค่ายอื่นซักทีเนี้ย จะย้ายไปmaxnet บ้างก็ตรงเนี้ยแหละ

OverclockZone Member serialnuza's Avatar

ผมไช้มาได้10เดือนแล้วแม็กเนต จังหวัดอื่นไม่รู้นะ แต่สระบุรีนี่บริการดีมากครับ เนตผม4m เทสสปีดได้3.28m โหลดบิทราวๆ420-440k ส่วนเรื่องตัดบ่อยไหม ก็จนกว่าโมเด็มเราจะโอเวอร์ฮีทอ่ะครับ ผมต่อไป45วัน จนเข้าเนตเอ๋อ เลยต้องยกมาเป่าพัดลม30นาทีก็เอากลับไปต่อไหม่ โดยรวมแล้วเปลี่ยนได้เลยครับ งัยๆก็ดีกว่าToTเยอะครับ ดูสัญลักษณ์สิครับ ToT <<<<แค่ชื่อก็ไม่น่าไช้แล้ว

ยืนยันครับว่า maxnet เค้าเคลมไว้ว่า operate ที่ 99.0 % เค้าว่าน่ะ ผม maxnet 4 m1เส้น, biz 2 m1เส้น

ผมใช้MAXnet 2MB อยู่ไม่มีหลุดเลยคับ โหลดประมาณ180-200kอะคับ

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ผมใช้ MAXNET มายืนยันอีกคนครับว่า MAXNET สุดยอดครับ
    ผมเป็นสมาชิกมา 3 ปีแล้ว นานๆที นานมากๆ เดือนนึงมันจะตัดครั้งนึง หรือบางทีมันก็ไม่ตัดเลย
    แต่ถ้าตัดครั้งนึงก็เกือบวันครับ
    ใช้MAXNET ถ้าโดนตัดถือว่าเป็นเรื่องแปลก ถ้าไม่ตัดเลยถือว่าเป็นเรื่องปกติครับ
    โหลด210Kไม่เกิน 230K ตลอดครับ

ของผมเน็ต 2M
    590บาท ต่อเดือนครับ
    ใช้ราคานี้ตั้งแต่สมัยเน็ตแค่ 256k จนบัดนี้ 2M แล้ว ก็ยังจ่ายราคาเท่าเดิม
    รู้สึกว่า เข้าจะเพิ่มความเร็วเน็ตให้ปีละเท่าตัวนะ ไม่แน่ใจ รอท่านอื่นมายืนยัน
    Last edited by onizika01; 16 Oct 2008 at 20:19:49.

OverclockZone Member hunter001's Avatar

อยากรู้คับว่าถ้าจะติด maxnet เนี่ย ต้องติดโทรศัพท์ของทรูหรือToT ก่อนรึเปล่าคับ หรือว่าให้โทรไปถามที่ศูนย์ maxnet ได้เลยคับ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าแถวบ้านเรามีชุมสายหรือมันเต็มแล้วรึเปล่า หรือก็ต้องถามศูนย์อีก กะว่าจะติดของ maxnet อะคับ เห็นอ่านๆมา คนส่วนมากจะบอกว่า ทรู กะ ToT ไม่ค่อยดี

บ้านผมอยู่นนทบุรีอะคับ แต่ว่ามีโทรศัพท์ทรูอยู่แล้ว

Quote Originally Posted by hunter001 View Post
    อยากรู้คับว่าถ้าจะติด maxnet เนี่ย ต้องติดโทรศัพท์ของทรูหรือToT ก่อนรึเปล่าคับ หรือว่าให้โทรไปถามที่ศูนย์ maxnet ได้เลยคับ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าแถวบ้านเรามีชุมสายหรือมันเต็มแล้วรึเปล่า หรือก็ต้องถามศูนย์อีก กะว่าจะติดของ maxnet อะคับ เห็นอ่านๆมา คนส่วนมากจะบอกว่า ทรู กะ ToT ไม่ค่อยดี

บ้านผมอยู่นนทบุรีอะคับ แต่ว่ามีโทรศัพท์ทรูอยู่แล้ว

ตรงประเด็นสุดๆคับ คือผมอยากเปลี่ยนมาใช้ ประเด็นใหญ่ๆเลยคือถูกกว่า และส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ก็บอกว่าดี
    และก็คุณ hunter001 อยากรู้เหมือนผมเลย และก็บ้านผมก็อยู่นนท์เหมือนกันคับ ผมอยู่เรวดี
    รอคำตอบอยู่เหมือนกันคับ ขอบคุณมากๆคับ

OverclockZone Member valentinelism's Avatar

จากที่ผมใช้มาเกือบ 2 ปี จำได้ว่าเคยมีปัญหาอยู่ 2-3 ครั้ง แต่โทรไปเช๊คเค้าก็บอกว่าตอนนี้netมันล่ม แค่นั้น ให้รอซัก30-60นาที หลังจากนั้นก็ใช้ได้ปรกติ ส่วนโหลดบิท ผมใช้ 4m ผมก็วิ่ง 380-430kb/s ตลอด เฉลี่ยๆก็ 400kb/s อะละ ผมอยู่ปากช่อง โคราชอะ ส่วนtot เคยใช้แต่ตอนนั้นทำงานที่ร้านเน๊ต หลุดบ่อยพอสมควรเลยละ จนสุดท้ายก็ต้องเปลี่ยนมาเป็น maxnet ผมเลยรู้ว่าปัญหาของtotคือหลุดบ่อย ที่บ้านก็เลยติดของmaxnetเลย ใช้ตั้งแต่สมัย 512/256 จนตอนนี้ 4m ละ -*-

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ อยากลองเปลี่ยนบ้างจัง ที่บ้านเน็ตทรู 1 เมก ตั้ง 900 กว่าบาท ไม่คุ้มเลย แต่ลองติดต่อไปที่ maxnet แล้ว เค้าบอกว่ายังไม่มีชุมสายแถวบ้านเลย T0T

OverclockZone Member deedom's Avatar

ผมติด 4 m โหลดบิทได้ 400 kb/s เช็คความเร็วได้ 32xx
    ทำไมของผมได้น้อยกว่าคนอื่นเค้าอะ คนอื่นเค้าวิ่ง 440+ อะ

แล้วตอนโหลดบิท ท่านอื่น ๆ เป็นไหมครับ โหลด ๆ แล้วความเร็วไม่คงที่ ลดลง 100-200 แล้วก็วิ่ง เต็ม

thxxxx

เซ็งกับ tot แรกๆก็พอยอมรับได้ วิ่งเฉลี่ยที่70-80% ของความเร็วที่ขอ
    ตอนนั้น เห็นคนอื่นบ่นยังช่วยแก้ต่างให้เลยแต่ยิ่งใช้ยิ่งห่วยลงเรื่อยๆ
    ตั้งแต่นโยบายบล๊อคความเร็วบิทไว้ 160kbps เช็คสปีดความเร็วไม่เคยเกิน 1800kbps [ใช้2m/512]
    ส่วนใหญ่ วิ่งอยู่ที่ 700-1300kbpsไม่นับช่วงที่หลุด/ล่ม เป็นประจำอีกต่างหาก

เพิ่งติด maxnet อีกเบอร์ 2m/512 ความเร็ว เฉลี่ย 1700kbps ไม่มีตกเลย
    โหลดบิทได้เต็มสปีด แต่ไม่รู้ช่วงข้าวใหม่ปลามันไหมเพราะ tot ใหม่ๆก็วิ่งเต็มเหมือนกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks