Announcement

Collapse
No announcement yet.

hdd แบบบาง กับ แบบหนา แบบไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hdd แบบบาง กับ แบบหนา แบบไหนดีกว่ากัน

ความทนต่างกันไหมครับ

หรือไม่ต่างกัน

ขอความเห็นด้วยครับ

ไม่ต่าง
    แต่รู้สึกแบบบางจะเย็นกว่า (ระบายความร้อนได้ดีกว่า)

Comment

อืมเห็นยี่ห้อเดียวกันยังมีตัวบางบ้าง ตัวหนาบ้าง ก็แปลกดี ไม่รู้จะทำมาเพื่ออะไรนะ^^"

Comment

ดันๆ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
          ดันๆ
          ขอบคุณครับ

ขอความเห็นแต่ละท่านหน่อยครับ

Comment

เท่าที่ใช้มาแบบหนาอึดกว่า เคยใช้ตัวบาง เครมไป 2-3 ครั้งในเวลาไม่ถึง 2 เดือน แต่ตัวหนาใช้มา 3-4 เดือน ยังไม่มีปัญหา

Comment

ตัวหนา ถึกกว่า น่ะผมว่า

Comment

Originally posted by Hector View Post
                เท่าที่ใช้มาแบบหนาอึดกว่า เคยใช้ตัวบาง เครมไป 2-3 ครั้งในเวลาไม่ถึง 2 เดือน แต่ตัวหนาใช้มา 3-4 เดือน ยังไม่มีปัญหา
                Originally posted by Vedora View Post
                ตัวหนา ถึกกว่า น่ะผมว่า
                รับทราบครับ ว่าจะ ถอย 500gb ซักลูก หาแบบหนาดีกว่า แบบนี้^^"

Comment

ผมมี 4ลูกแบบหนาหมดเลย

Comment

Originally posted by destinyair View Post
                    ผมมี 4ลูกแบบหนาหมดเลย
                    แล้วใช้ดีมะ^^

Comment

แล้วแต่ความรู้สึกนะครับ เหมือนมือถือแบบหนา(สมัยก่อน)และมือถือแบบบาง(สมัยใหม่ปัจจุบัน) และความสะดวกในการพกพาก็ต้องมีบ้างล่ะที่ต้องถอดออกไปไหนมาไหน

Comment

Originally posted by pkdm View Post
                        แล้วแต่ความรู้สึกนะครับ เหมือนมือถือแบบหนา(สมัยก่อน)และมือถือแบบบาง(สมัยใหม่ปัจจุบัน) และความสะดวกในการพกพาก็ต้องมีบ้างล่ะที่ต้องถอดออกไปไหนมาไหน
                        ถอดไปถอดมาครับ แต่ถ้ามานทนกว่าก็น่าสนครับ หนักหน่อยคงไม่เป็นไร^^

Comment

หนาน่าจะทนกว่านะ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                            หนาน่าจะทนกว่านะ
                            อืมๆครับ สงสัยต้องลอง^^

Comment

ตัวบางแรงกว่าในบางรุ่น เช่น sg sata2 160g etc..
                              แต่เดี๋ยวนี้ดูความแรงตามความหนาไม่ได้ละ
                              เพราะ 640g ทั้ง wd,sg กินเรียบ ล้วนหนาทั้งสิ้น

ตอบคือไม่ต่าง เอิ๊กๆๆ

Comment

Working...
                              X