Announcement

Collapse
No announcement yet.

Geforce 9800 GTX กับ Geforce 9800 GTX+ ต่างกันตรงไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Geforce 9800 GTX กับ Geforce 9800 GTX+ ต่างกันตรงไหนบ้างครับ

หน้าตาใกล้เคียงกัน ราคา ต่างกัน ประมาณ 1000 บาท

มันต่างกันแค่ core speed ใช่ไหมครับ ชิบมันเบอร์เดียวกันป่าวครับ

ถ้าจะเล่น Geforce 9800 GTX ธรรมดา ราคา 5890 จะุ้ดีไหมครับคิดว่าไง

หรือรอเอา Geforce 9800 GTX+ ดีกว่า...

Specification:
    Product Inno3D Geforce 9800 GTX
    Chipset Geforce 9800 GTX
    Memory 512MB GDDR3
    Core Frequency 675MHz
    Memory Frequency 2200MHz
    RAMDAC 400MHZ
    Interface PCI-Express
    Memory Bus 256-bit
    Stream Processors 128
    Max. Resolution 2560 x 1600
    SLI Ready Yes
    Output
    1. Dual-Link DVI
    2. HDTV
    HDCP Yes

Specification:
    Product Inno3D Geforce 9800 GTX
    Chipset Geforce 9800 GTX
    Memory 512MB GDDR3
    Core Frequency 738MHz
    Memory Frequency 2200MHz
    RAMDAC 400MHZ
    Interface PCI-Express
    Memory Bus 256-bit
    Stream Processors 128
    Max. Resolution 2560 x 1600
    SLI Ready Yes
    Output
    1. Dual-Link DVI
    2. HDTV
    HDCP Yes

http://www.inno3d.com/products/graph...00gtx_plus.htm

ถ้าเป็นผมนะซื้อ 9800gtx มาลากเองนิดดีกว่าตั้ง1,000 บาทแหนะ แหะๆ

Comment

ูู^
      ^
      ^ตกลงมันต่างกันแค่ คอร์สปีด ใช่ไหมครับ แล้วมันใช้ ชิบ GPU ตัวเีดียวกันป่าวครับ

Comment

ตัว 9800GTX+ จะเป็นชิพตัวใหม่เหลือ 55nm ครับท่าน แต่ตัวเก่า 9800GTX จะเป็น 65nm

เพราะว่ามันใช้เทคโนโลยีการผลิตที่เล็กลงมันถึงร้อนน้อยลง เขาก็เลยอัำดคล็อกให้มันสูงขึ้นได้ครับ

พูดง่ายๆก็คือ ตัว+ จะกินไฟน้อยลง และร้อนน้อยลงที่คล็อกเท่ากัน แต่ว่ามันโดนอัดคล๊อกเพิ่มมาอาจจะกินไฟกับร้อนใกล้เคียงตัวรุ่นเก่าครับ

Comment

gtx+ คับถ้าเป็นผมนะอีก 1000 เดียวเองแล้วก็เอามา ลากเผื่อ อนาคตคับ

Comment

http://en.wikipedia.org/wiki/Compari...Force_9_series

Comment

Originally posted by Krit View Post
              ตัว 9800GTX+ จะเป็นชิพตัวใหม่เหลือ 55nm ครับท่าน แต่ตัวเก่า 9800GTX จะเป็น 65nm

เพราะว่ามันใช้เทคโนโลยีการผลิตที่เล็กลงมันถึงร้อนน้อยลง เขาก็เลยอัำดคล็อกให้มันสูงขึ้นได้ครับ

พูดง่ายๆก็คือ ตัว+ จะกินไฟน้อยลง และร้อนน้อยลงที่คล็อกเท่ากัน แต่ว่ามันโดนอัดคล๊อกเพิ่มมาอาจจะกินไฟกับร้อนใกล้เคียงตัวรุ่นเก่าครับ
              อ๋อลืมตรงนี้ไปเลย 55nm

ในเว็ย nvidia ไม่ยักกะบอก อิอิ ขอบคุณคร้าบบบ

Originally posted by dewkingpin View Post
              gtx+ คับถ้าเป็นผมนะอีก 1000 เดียวเองแล้วก็เอามา ลากเผื่อ อนาคตคับ
              ครับผม

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by YaKuZiA View Post
                ถ้าเป็นผมนะซื้อ 9800gtx มาลากเองนิดดีกว่าตั้ง1,000 บาทแหนะ แหะๆ

อย่าลืมว่าซื้อ gtx+ มันก้อลากได้ีีอีกน่ะ

Comment

ผมว่าไหนๆก้อจะซื้อแล้วเพิ่มอีกหน่อยไปเลยซื้อแล้วสบายใจด้วย

Comment

Originally posted by GFX View Post
                    อย่าลืมว่าซื้อ gtx+ มันก้อลากได้ีีอีกน่ะ
                    อืมครับ ลากได้อีก

Originally posted by poypoy View Post
                    ผมว่าไหนๆก้อจะซื้อแล้วเพิ่มอีกหน่อยไปเลยซื้อแล้วสบายใจด้วย
                    ครับผมงั้นก็รอ น้องหมา 98+ ต่อปาย ของมันหาไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                      อ๋อลืมตรงนี้ไปเลย 55nm

ในเว็ย nvidia ไม่ยักกะบอก อิอิ ขอบคุณคร้าบบบ

ครับผม

ขอบคุณครับ
                      เหอะๆ น่าจะมีนะครับ แต่คงไม่แสดงให้ชัดเจนครับ เผื่อใครไม่รู้เห็นตัวถูกกว่านึกว่าต่างที่ความเร็วเท่านั้น ไม่งั้นถ้าเขารู้กันหมดเดี๋ยวตัวรุ่นเก่าขายไม่ได้ครับ อิอิ

อันนี้ก็ตามราคาครับท่าน

Comment

Originally posted by Krit View Post
                        เหอะๆ น่าจะมีนะครับ แต่คงไม่แสดงให้ชัดเจนครับ เผื่อใครไม่รู้เห็นตัวถูกกว่านึกว่าต่างที่ความเร็วเท่านั้น ไม่งั้นถ้าเขารู้กันหมดเดี๋ยวตัวรุ่นเก่าขายไม่ได้ครับ อิอิ

อันนี้ก็ตามราคาครับท่าน
                        ผมก็ว่างั้นแหละครับ เห็นวันก่อนยังขาย 6150

วันนี้เหลือ 5890 ก็เลยสนใจ

เลยลืมเรื่องขนาด คอร์ไปเลย^^"

Comment

เน้นแรงก็จัดไปครับ ใครไม่อยากได้ของแรงๆมั้งอ่ะ เหอๆ

Comment

Originally posted by YaKuZiA View Post
                            เน้นแรงก็จัดไปครับ ใครไม่อยากได้ของแรงๆมั้งอ่ะ เหอๆ
                            ถ้า คอร์มันเล็กกว่า มันก็เย็นกว่าด้วยไงครับ ก็เลยสนใจ

Comment

ผมเลือก gtx+

เอามาลากอีก

Comment

Working...
                              X