Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนสายMicrolab x3ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนสายMicrolab x3ครับ

ถ้าต้องการเสียงแหลม กลางเพิ่มขึ้น ไว้ฟังเพลงคลาสิก แจ๊สให้ใสขึ้นควรใช้สายอะไรเปลี่ยนดีครับ ซื้อที่ไหนครับ ต้องเปลี่ยนทั้งสายต่อเข้าซาวการดที่เป็นแจ๊ค และสายไป sat. เลยใช่ไหมครับ

เมื่อวานลองไปเดินดูพันทิพสาย LAN CAT6 มีแต่ของยี่ห้อ amp กับ link 2ยี่ห้อนี้ถ้านำมาตีเกลียวเสียงเปนอย่างไรครับ ตัวแจ๊คต้องบัดกรีเองใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

เปลี่ยนเฉพาะสายลำโพงที่ไป sat ทั้งสองข้างก่อน อยากให้กรุ๊งกริ๊งขี้นก้อต้องคบกับสายตัวนำเคลือบเงินครับ ตัว In-akustik Bingo Silver เส้นนี้ราคาไม่สูงเกินราคาลำโพงครับ เมตรละร้อยกว่าๆครับ

Comment

Originally posted by nooi View Post
      เปลี่ยนเฉพาะสายลำโพงที่ไป sat ทั้งสองข้างก่อน อยากให้กรุ๊งกริ๊งขี้นก้อต้องคบกับสายตัวนำเคลือบเงินครับ ตัว In-akustik Bingo Silver เส้นนี้ราคาไม่สูงเกินราคาลำโพงครับ เมตรละร้อยกว่าๆครับ
      ที่ร้านอมรมีขายไหมครับ หรือต้องลองไปเดินบ้านหม้อครับ

Comment

ไปเดินแถวราชดำริดีกว่าครับ มีให้เลือกและต่อรองง่ายกว่า บ้านหม้อมีที่ร้านซีแอนด์พีอีเล็คโทรนิค มีสายพวก VDH, In-Akustik ขายครับ แต่ราคาขายค่อนข้างแพงครับ ซื้อไม่กี่เมตรคิดว่าไปราชดำริยังคุ้มค่ารถเมล์ครับ

Comment

Originally posted by nooi View Post
          ไปเดินแถวราชดำริดีกว่าครับ มีให้เลือกและต่อรองง่ายกว่า บ้านหม้อมีที่ร้านซีแอนด์พีอีเล็คโทรนิค มีสายพวก VDH, In-Akustik ขายครับ แต่ราคาขายค่อนข้างแพงครับ ซื้อไม่กี่เมตรคิดว่าไปราชดำริยังคุ้มค่ารถเมล์ครับ
          ราชดำริช่วงไหนครับ อยู่กทม.ตั้งนานไม่เคยรู้เลยครับว่าแถวนี้เป็นแหล่งใหญ่แฮะๆ ขอบคุณครับ

Comment

ซอยตรงข้างๆบิ๊กซีราชดำริครับ ตรงข้ามเซ็นทรัลเวิลด์ หรือจะขึ้นไปขอฟังเครื่องเสียงต่อที่ไฮไฟเซ็นเตอร์ก็ได้ครับ

ระวังไปขอฟังของเขาแล้วจะลืม X3 2.1 นะครับ

Comment

แถวราชดำริกับปิยะนัส ที่ไหนขายสายลำโพงถูกกว่ากันครับ

Comment

แถวราชดำริถูกกว่าครับ ยิ่งถ้าใช้มธุรสโวหารต่อรองเอาได้ราคาถูกครับ ปิยะนัสลดอย่างเก่งก็ 15% ครับ ใช้ดูเป็นราคาอ้างอิงได้ครับ แต่สาย VDH Goldwater ที่สาขาเซียร์รังสิตถูกครับ เมตรนึง 400

Comment

ขอบคุณครับ เด๋วว่างๆ จะลองไปเดินดู

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=156751
                    เอากระทู็นี้ไปศึกษาเป็นแนวทางดูครับเรื่องสายลำแพง เอ๊ยโพง

ของผมก็เปลี่ยนแล้วแต่ไม่รู้สายของอะไรได้มาจากที่ออฟฟิศ
                    ต่อไว้กับ Bose ไม่ได้ใช้เลยเก็บมาซะ ว่าจะไปถามพี่ที่เขามาเดินสายให้อยู่ ^ ^" เป็นสายใสๆเส้นเล็กข้างในวัสดุเงิน
                    เสียงดีขึ้นแบบฟังรู้ครับ ที่สำคัญมันฟรี

Comment

เข้ามาขอโทษคุณ 4604069 ไว้ด้วยนะครับ ไปถามกระทู้ที่คุณ 4604069 ตั้งไว้ที่ห้อง hifi ซะเยอะเลย ....แหะๆๆ

Comment

Working...
                      X