Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับไฟ psu ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับไฟ psu ครับ

คือว่าแรงดันไฟมันอยู่ประมาณ 1.42-1.48 ขึ้นๆ ลงๆ ตลอด มันจะมีผลเสียไหมครับ กลัวว่าจะมีปัญหาในอนาคตอ่ะ

Originally posted by ผู้มาเยือนอ่ะจ้า View Post
    คือว่าแรงดันไฟมันอยู่ประมาณ 1.42-1.48 ขึ้นๆ ลงๆ ตลอด มันจะมีผลเสียไหมครับ กลัวว่าจะมีปัญหาในอนาคตอ่ะ
    ดีครับ 1.42-1.48 ไฟแรงดีมาก ของผมมันอยู่แค่ 1.25-1.35 เอง (ลากไม่ค่อยไปเลย หึหึหึ)

Comment

แล้วถ้า 1.38-1.5 ละครับ มันนิ่งหรือเปล่าหรือว่าห่วยมากๆ กลัวว่าจะมีปัญหาในระยะยาวอ่ะครับ

Comment

เท่าที่ผมสังเกตุมันขึ้นกับ load ของ cpu ครับ cpu ทำงานมากมันก้อดึงไฟมาใช้มากทำงานน้อยก้อใช้ไฟน้อย ขึ้นๆลงๆ ปรกติครับ(เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล)

Comment

Originally posted by zman View Post
          เท่าที่ผมสังเกตุมันขึ้นกับ load ของ cpu ครับ cpu ทำงานมากมันก้อดึงไฟมาใช้มากทำงานน้อยก้อใช้ไฟน้อย ขึ้นๆลงๆ ปรกติครับ(เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล)
          ตามนั้นครับ

Comment

ของผม ขึ้นๆลงๆ อยู่ที่ 1.48-1.53 คับ มันปรกติมั๊ยคับ

Comment

ประมาณนั้นหล่ะครับ

Comment

Working...
              X