Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำการเลือกซื้อเครื่อง Mac Mini หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำการเลือกซื้อเครื่อง Mac Mini หน่อยครับ

พอดีจะเอาไปใช้งานเบาๆ น่ะครับ พวกเล่นเน็ท ดูหนัง ฟังเพลง แต่จะมีหนักๆ คือ เอาไว้เล่น Dota 2 น่ะครับ พอดีผมมีคำถามดังนี้ครับ

1. ถ้าไปซื้อที่ iStudio หรือ ตาม Shop ต่างๆ มันสามารถอัพเกรดตรงนั้นเลยได้มั้ยครับ แบบสมมติ ผมซื้อตัวล่างสุดมา แล้วจะอัพแรมเป็น 16GB แล้วยัด SSD ที่ร้านเลยได้มั้ยครับ หรือว่าต้องสั่ง Custom จากเว็บอย่างเดียว

2. ถ้าซื้อที่ Shop ได้ มันจะมีโปรผ่อน 0% มั้ยครับ ฮ่าาาาาาๆๆ

3. ปกติใน Windows ผมใช้ K-Lite Mega เวลาดูหนัง แล้วใน Mac มันใช้โปรแกรมอะไรดูได้มั่งครับ เอาแบบเปิดได้ทุกไฟล์เลย

เอาแค่นี้ก่อน เดี๋ยวนึกได้จะมารบกวนอีกนะครับ

ขอบพระคุณมากๆ ครับผม

1. ไม่น่าจะทำที่ร้านได้ ปกติมาแงะทำเองไม่งั้นก็สั่ง Custom ในเวปครับ
    2. เอ่อ... รอท่านต่อไป
    3. VLC ครับ แต่ผมใช้ MplayerX

Comment

โอ้ ท่านบีเวอร์ ตัวจริงมาเลย ขอบพระคุณมากๆ ครับ ฮ่าาาๆๆ

Comment

ดูหนังฟังเพลงลองใช้ KODI (เดิมชื่อ XBMC) ครับ แถมมีฟังชั่นแบบ Airplay เมื่อเปิดโปรแกรมนี้

ผมใช้กับ Hackintosh (OS X on a custom PC)

Comment

Working...
        X