overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: ดูให้ผมหน่อยว่า XFX 9800GT ของผมมันร้อนไปมั้ย

OverclockZone Member peter_well's Avatar
    สาทร,พระราม3,โคราช,โชคชัย

Default ดูให้ผมหน่อยว่า XFX 9800GT ของผมมันร้อนไปมั้ย

นี่ผมเอารูปมาให้ดู หลังจากเปลี่ยนจาก 9600GT Idle อยู่ที่ 55 เอง
    พอมาถึง 9800GT Idle ดันอยู่ที่ 69 ท่านๆว่าปกติมั้ย
    อ่อแล้วอีกอย่างรอบพัดลมนี่ GPU นี่ปรับตัวไหน และ ปรับอย่างไรอ่ะคับไม่เป็น จริงๆ
    ถ้ามันร้อนเกินไปจริงๆ Mx-2 ช่วยได้มากมั้ยครับ
    แล้ว heatsink ตัวไหนเย็นๆใช้กับ 9800GT ได้ม้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ

Last edited by peter_well; 16 Oct 2008 at 23:06:49.

OverclockZone Member

ปกติครับคือตัวนี้ค่อนข้างร้อนครับผมเล่นไม่มี Air ซัดไป 72 องศา เลยอะครับแต่ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

รุ่นนี้ถ้าเปลี่ยนซิ้งก็จะดีขึ้นมากครับ ถ้าไม่เปลี่ยนก็ลองหาเจ้านี่มาใส่ดูครับ

เพราะมันจะเป่าลมร้อนออกท้าย Card ผมลองจับตัว คาปา ดูโคตร ร้อนเลยอะครับ - -*

แต่มันแรงคุ้มดีครับ
    Last edited by ViewExtreme; 16 Oct 2008 at 23:58:57.

OverclockZone Member Title don's Avatar

ชิวๆ

OverclockZone Member indyman01's Avatar
    KU65.วิศวะดงตาล,ม.เกษตร บางเขน,โชคชัย4,ลาดพร้าว,mrt

-ชิวๆครับ 9800gt ร้อนทุกตัวครับ

-ผมเคยใช้ galaxy 9800gt ตัวซิ้งน้ำทะเล Idle เกือบๆ 70 Full 105

OverclockZone Member BadbaDtz's Avatar

ผมใช้ evga 9800GT ตอนแรกพัดลม40% idle 75 Full ล่อไป100กว่า พอปรับพัดลมเป็น 100% ตอนนี้เหลือ idle 65 Full เกือบๆ90 เหอะๆๆ

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

*-* :< ก็ปกติดี clock ดูยังพอๆกันเลย อิอิ

OverclockZone Member Gtx9800's Avatar

ร้อนไปนิดนะ ใช้RIVATUNER ปรับพัดลมดีฝ่าจัดไปhttp://www.softpedia.com/progDownloa...load-6867.html

OverclockZone Member saikano's Avatar

ป๋มใช้Rivarปรับรอบ100% โครตดังเลยแต่เหลือ51ได้ ตอนIdelนะ ร้อนจิงๆ

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

ในเครื่องท่านมีไรเย็นมังอะ ตัวเลขสูงๆทั้งนั้นเรย O.o

OverclockZone Member peter_well's Avatar
    สาทร,พระราม3,โคราช,โชคชัย

Quote Originally Posted by ViewExtreme View Post
    ปกติครับคือตัวนี้ค่อนข้างร้อนครับผมเล่นไม่มี Air ซัดไป 72 องศา เลยอะครับแต่ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

รุ่นนี้ถ้าเปลี่ยนซิ้งก็จะดีขึ้นมากครับ ถ้าไม่เปลี่ยนก็ลองหาเจ้านี่มาใส่ดูครับ

เพราะมันจะเป่าลมร้อนออกท้าย Card ผมลองจับตัว คาปา ดูโคตร ร้อนเลยอะครับ - -*

แต่มันแรงคุ้มดีครับ
    อืม เดี๋ยวผมจะไปหามาใส่นะครับ มันเป็นตัวดูดออกนอกเคสเลยใช่มั้ยครับ?

Quote Originally Posted by Title don View Post
    ชิวๆ
    ผมไม่เคยใช้นิครับ กลัวมันผิดปกติแล้วมันจะพังเอา แล้วช่วงนี้เงินๆทองก็จะไม่ค่อยอำนวยเท่าไหร่

Quote Originally Posted by indyman01 View Post
    -ชิวๆครับ 9800gt ร้อนทุกตัวครับ

-ผมเคยใช้ galaxy 9800gt ตัวซิ้งน้ำทะเล Idle เกือบๆ 70 Full 105
    อ่อครับ เพิ่งรู้ว่ามันร้อนแรงจริงๆ ไม่อยากคิด FULL Load เลย

Quote Originally Posted by BadbaDtz View Post
    ผมใช้ evga 9800GT ตอนแรกพัดลม40% idle 75 Full ล่อไป100กว่า พอปรับพัดลมเป็น 100% ตอนนี้เหลือ idle 65 Full เกือบๆ90 เหอะๆๆ
    ผมปรับพัดลมไม่เป็นอ่ะคับ พอปรับแล้วไปๆมาๆ config มันรวนๆ ไหงกลับมา auto เฉยเลย กด save ก็แล้ว ลอง save profile ก็แล้ว กลับมาปกติเฉยเลย ตอนนี้เลยปล่อย auto อ่ะ

Quote Originally Posted by Roman9441 View Post
    *-* :< ก็ปกติดี clock ดูยังพอๆกันเลย อิอิ
    ไม่ทราบท่านใช้รุ่นใดอยู่

Quote Originally Posted by Gtx9800 View Post
    ร้อนไปนิดนะ ใช้RIVATUNER ปรับพัดลมดีฝ่าจัดไปhttp://www.softpedia.com/progDownloa...load-6867.html
    โอ้ว ขอบคุณครับ ปรับแล้วตามที่บอกแต่ config มันรวนๆ ไหงกลับมา auto เฉยเลย กด save ก็แล้ว ลอง save profile ก็แล้ว กลับมาปกติเฉยเลย ตอนนี้เลยปล่อย auto อ่ะ

Quote Originally Posted by saikano View Post
    ป๋มใช้Rivarปรับรอบ100% โครตดังเลยแต่เหลือ51ได้ ตอนIdelนะ ร้อนจิงๆ
    ใช่ครับ 100 Percents ดังมากๆ

Quote Originally Posted by charif View Post
    ในเครื่องท่านมีไรเย็นมังอะ ตัวเลขสูงๆทั้งนั้นเรย O.o
    แหะๆ ผมไม่ได้เล่นน้ำอ่ะคับ มันเลยร้อนนิดๆ North Bridge 50c Cpu(E6850)60 - 80(FULL Load) ผมว่าเหอๆๆๆน่าจะ OK แล้วหล่ะ ถ้า Sink เดิมๆละก็งานเข้า

รบกวนช่วยแนะนำ sink ที่ผมน่าจะใส่ด้วยครับ แล้ว mx-2 มันลด(ความร้อน[ถ้าเป็นราคาได้ก็ดี ])ได้อีกมั้ย

OverclockZone Member

ของผม 59-60 คับ รุ่นเดียวกันเลย เคยมีความคิดที่จะถอดมาทาซิลิโคนใหม่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ยังโอเคอยู่คับ

OverclockZone Member Veloci's Avatar

idle เกือบ 70 ผมว่าร้อนไปนะ

ลองจัดเครื่องดีๆ จัดสายดูน่าจะลดได้นิดนึง

OverclockZone Member watermill's Avatar

ของผมปรับพัดลม 100%แล้วเหนพัดลมมันไม่แรงขึ้นเลย
    อุณหภูมิ full ไม่ลดเลย เสียปล่าวหว่า

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

ของ ผม Idle 38 c / Full 48 เย็น เจี๊ยบ

แต่ . . . 9600 GT นะ

หุหุ

OverclockZone Member automatics's Avatar
    ม.บางมด,หมู่บ้านสวนธน

ผมว่ามานร้อนน่ะ Idle 68

อยากรู้ว่าถ้าเล่นเกมส์ หนักๆ มานจะถึงเท่าไหร่อะท่าน

Bookmarks

Bookmarks