Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ m/b ไหม้ เคลมได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ m/b ไหม้ เคลมได้ไหม

คือว่าเพิ่งซื้อ m/b gigabyte ga ep31-ds3l จากร้าน J.I.B มาเมื่อวันก่อน พอประกอบเครื่องเสร็จ กดเปิดเครื่อง ตัวบอร์ดมีควันขึ้นแถวๆ power connectors ลักษณะเป็นเหมือนทองแดงเส้นเล็กๆ ปูดขึ้นมาจากบอร์ดยาวประมาณ 2-3นิ้ว เลยอยากจะสอบถามว่าเอาไปเคลมได้ไหมครับ ร้อนใจมากๆ

.....ตาม ทฤษฎี เคลมไม่ได้ค่ะ
    .....ถ้าออดอ้อนกับพนักงาน อาจจะได้(ต้องฝีมือเชียวล่ะ)

Comment

ซื้อมายังไม่ได้ใช้เลย มีวิธีอะไรรึเปล่าครับ ที่จะทำให้ %การเคลมเพิ่มขึ้นเยอะๆ
      ว่าแต่ปกติm/bไหม้ ซ่อมได้หรือเปล่าครับ หรือว่าทิ้งเลย

Comment

ประกันของอะไรครับ ถ้า jib นี่อาจต้องทำใจเลยครับ
        ถ้ารูปลักษณ์ภายนอกไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มีกลิ่นไหม้น่าจะเคลมได้ ยังไงลองสอบถามดูก่อนครับ

เรื่องซ่ิอม น่าจะซ่อมได้ ที่พันทิพย์มีร้านซ่อมอยู่ชั้น m ครับ ช่างชื่อนิยม เคยใช้บริการนานแล้ว
        ไม่รู้ว่าสมัียนี้ยังเจ๋งอยู่หรือเปล่า ต้องลองดูครับ

Comment

มันใหม้ได้ใงหว่า เสียบไม่แน่น? ช๊อต? PSUเน่า?

Comment

ประกันอะไรหนอ เห็นแต่เขียนว่าแสกนเนอร์ ประมารนี้อ่า ซื้อร้าน Jib พันทิพย์ชั้น 3 มั้งถ้าจำชั้นไม่ผิด เศร้าครับท่าน ถ้าเค้าไม่ให้เคลมนี่ต้องเสียค่าซ่อมประมาณเท่าไรครับ

Comment

อาการคือประกอบเครื่องใหม่นะครับ เสียบทุกอย่างหมดแล้วเปิดเครื่องดูไม่มีไรเกิดขึ้น ไม่มีเสียงไม่มีภาพ เปิดอยู่ 2-3 ครั้ง ครั้งสุดท้ายควันขึ้นเลยครับ เลยรีบถอดปลั๊ก มาดูที่บอร์ดตรง ช่องเสียบ power connectors มีเส้นทองแดงมั้งนะ ปูดไหม้ขึ้นมาเลยยาวไปเกือบ 2-3 นิ้ว มีกลิ่นไหม้ด้วยนะครับ
              สเปกเครื่องโดยประมาณก็
              e7200
              mb ga ep31-ds3l
              8600gt
              psu raidmax aurora2
              อื่นๆก็ปกติทั่วไปครับ
              Last edited by legpik01; 17 Oct 2008, 01:09:47.

Comment

เคลมไม่ได้แต่อาจส่งซ่อมได้

Comment

ว้าแบบนี้มีประกันก็เหมือนไม่มีน่ะสิ่ แย่เลย

Comment

- -*

Comment

แต่งหน้าศพ .... ถ้าแผลสาหัญเกินเยียวยา ก็......... หุหุ

Comment

ตามด้านบน แต่งหน้าศพไปก่อน แล้วไปเคลม

Comment

ยื่นใว้อาลัย 1 นาที

Comment

ซวยสุดๆครับ...

ลองให้ คุณ mmilin ไปอ้อนดูสิครับ ท่าทางจะอ้อนเก่ง อิอิ

Comment

ถ้าดีคอมส่งซ่อมได้ ประกันเหลือเท่าเดิม แต่สแกนเนอร์ไม่เคยเคลม

ถ้าไงลองไปเคลมดูได้ผลไงก็บอกเพื่อนๆด้วยละกัน รอฟังผลครับ

Comment

Working...
                              X