Announcement

Collapse
No announcement yet.

แล้วมันเสียตรงไหนครับ ...!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แล้วมันเสียตรงไหนครับ ...!!

XFX 8800GT + P35 DS3R + ที่เหลือ สเปคตามลายเซนต์ครับ

วันนี้ลงวินโด้ใหม่ครับ ทั้ง TrueFast 2 TureFast4

ผลปรากฏว่า ลองเทสคะแนน 3Dmark 2003 ได้แค่ 18000(No OC)-20000(OC)

จากปกติที่เคยจำได้เทส เมื่อเดือนสองเดือนก่อน ด้วย TrueFast 1 ได้ 37000(No OC)-40000(OC)

เล่นเกมส์ (GRID) ภาพก็ไม่่เนียนเหมือนแต่ก่อน

แล้วมันน่่าเป็นมาจากสาเหตุอะไรครับ ลงวินโด้ใหม่ ลงไดร์เวอร์ Nvdia ใหม่ ก็ใช้งานทั่วไปได้ปกติ เครื่องไม่ผิดปกติเลย อุณหภูมิ CPU GPU ปกติ PSU จ่ายไฟปกติ งงมากครับ ...!!

ส่วนตัวผมว่าไม่น่าใช่ที่วินโด้ครับ เป็นที่การ์ดจอป่าวครับ ถ้าเป็นเอาไปเคลมจะบอกว่าไง

ไงรบกวนผู้มีประสบการณ์ ตอบทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

ลองวิดโดน เดิมๆๆดูยังอะครับยังต้องลองดู ไดร์เวอร์กาด์รจออีก แรม เยอะแย่มาก ไล่ๆๆๆเชคดูครับ

Comment

คือ แผ่นเดิม มันหายไปแล้วนะครับ ลง TrueFast 2 กะ 4 ไปอย่างละรอบละ เกี่ยวหรอครับ

ไดร์เวอร์ลงแล้ว เวอร์ 175

แรมใช้งานปกติ เห็น 2 GB

Comment

1. กาดจอท่านมีปัญหา
        2. PSU จ่ายไฟไม่เสถียร ทำให้แรงตก

ลองเชคดดูคับ

Comment

แล้วเราจะเทสได้อย่างไร ว่าการ์ดจอเรามีปัญหา บอกทีๆ

Comment

ที่เคยเจอนะ PSU คับ อาจจะC บวมเลยจ่ายได้ไม่สเถียร ต่อให้ของดี ก็บวมได้คับ

Comment

ง่ายที่สุดคือลองยืมPSU ใครมาลองแทนดู

Comment

PSU ถ้าไม่สกียร เวลาเทสโหดๆๆน่าจะดับนะ ลองดู

Comment

การ์ดจอลองเทสเกมส์โหดๆดูนะครับ

Comment

ลองเอาการ์ดไปเทสกะเครื่องอื่นดูครับ

เอาที่ System ใกล้เคียงที่สุด OS เดิมๆ ถ้าอาการเหมือนเดิมก็น่าจะเป็นที่การ์ดท่านน่ะครับ

แต่ถ้าอาการปกติ อาจเป็นที่วินโดว์หรือมั้ย ก็ต้องเอา PSU มาเทสและครับ

Comment

Working...
                    X