Announcement

Collapse
No announcement yet.

แล้วมันเสียตรงไหนครับ ...!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แล้วมันเสียตรงไหนครับ ...!!

XFX 8800GT + P35 DS3R + ที่เหลือ สเปคตามลายเซนต์ครับ

วันนี้ลงวินโด้ใหม่ครับ ทั้ง TrueFast 2 TureFast4

ผลปรากฏว่า ลองเทสคะแนน 3Dmark 2003 ได้แค่ 18000(No OC)-20000(OC)

จากปกติที่เคยจำได้เทส เมื่อเดือนสองเดือนก่อน ด้วย TrueFast 1 ได้ 37000(No OC)-40000(OC)

เล่นเกมส์ (GRID) ภาพก็ไม่่เนียนเหมือนแต่ก่อน

แล้วมันน่่าเป็นมาจากสาเหตุอะไรครับ ลงวินโด้ใหม่ ลงไดร์เวอร์ Nvdia ใหม่ ก็ใช้งานทั่วไปได้ปกติ เครื่องไม่ผิดปกติเลย อุณหภูมิ CPU GPU ปกติ PSU จ่ายไฟปกติ งงมากครับ ...!!

ส่วนตัวผมว่าไม่น่าใช่ที่วินโด้ครับ เป็นที่การ์ดจอป่าวครับ ถ้าเป็นเอาไปเคลมจะบอกว่าไง

การเสียแบบลดความสามารถลง มีด้วยหรอครับ

ไงรบกวนผู้มีประสบการณ์ ตอบทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

ดันหน่อย

แก้ไม่ตก

Comment

มันใช้ได้ แต่ประสิทธิถาพลดลงเมื่อใช้ไปนาน ๆมั้งครับ
      ประมาณว่า ลูกสูบมันหลวมแล้ว อิอิ

รอท่านต่อไปมาตอบดีกว่า

Comment

....

Comment

ผมซื้อ มาเมื่อ เมษา เนี่ยนะ

Comment

ไม่เคยเจอนะครับว่าใช้มาไม่นานมันจะเสื่อม ขนาด8800GTSผมใช้มาปีกว่ายังไม่เสื่อมเลย อาจจะมีคะแนนน้อยลงบ้าง แต่ชนิดที่ว่าภาพในเกมไม่เนียนเหมือนเดิมนี้ไม่น่าจะขนาดนั้น ยิ่งถ้าคุณลงวินโดว์ใหม่ลงไดร์เว่อร์ใหม่นี้น่าจะดีขึ้นด้วยซ้ำ

Comment

ลองถอดการ์ดเสียบใหม่

Driver ใช้ตัวไหนอยู่คับ

Comment

ผมคงไม่ลดลงบ้้างอ่ะคับ ใหม่ๆ เทส 3Dmark 2003 สุงสุด 40700 คะแนน ตอนน้ตกไป 18000

เห้ออ... อะไรเจ๋ง ว่ะเนี่ย

Comment

Originally posted by charif View Post

V. 175 ครับ

Comment

Originally posted by charif View Post

ขอขอบคุณ k.charif และทุกๆท่านนะครับ

ถอดเอามาปัดฝุ่น ยางลบ ลบ แล้ว

คะแนะนเทส กลับมา 35000 ละครับ ไม่ OC เดิมๆทั้ง VGA และ CPU

Comment

Working...
                    X