Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอมอนิเตอร์ยี่ห้อไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอมอนิเตอร์ยี่ห้อไรดี

อยากรู้อ่ะครับว่าจอมอนิเตอร์ยี่ห้อไหนดี แบบว่าสีไม่เพี้ยน สีไม่เวอร์อ่ะครับ ขอบคุณมากอ่ะครับ
    แล้วถ้าเป็น Acer Samsung LG รุ่นไหนดีครับ หรือมียี่ห้ออื่นที่ดีกว่าครับ จอสัก 22นิ้วอ่ะครับ ราคาเท่าไรมั่งครับ

อ่า...ร่วมด้วยๆ อยากรู้เหมือนกัล

Comment

แล้วแต่ชอบเน้นประกันดี รูปลักษณ์สวย พวกLG Sumsung แต่สวนตัวเรางบน้อยใช้AOCประกัน5ปี

Comment

ใช่ครับ แล้วแต่คนชอบครับ สายตาคนเราไม่เหมือนกันด้วยครับ
        บางคนใช้ บอก samsung ดีกว่า บางคนใช้ บอก lg ดีกว่า

ส่วนตัวใช้ lg ครับ LG W2284F 22" 30000:1 ประมาณ 9,790 บาท

Comment

Samsung ครับ

HP ก็ดีแต่ประกันแค่ปีเดียว

Comment

แซมซังก็ดี สีไม่เพี้ยน

Comment

แล้วแต่คนชอบครับพูดยาก

Comment

*-* ดูด้วย ของอารายทน เบื่อ 17นิ้ว อยากลอง 9800GT กับจอกว้างกว่านี้

Comment

ความคิดผมนะ ซัมซังขาย ดีไซต์ ถ้าคุนชอบจุดนี้ก็ลากเลยครับ(บางเครื่องใช้ไปสัก แปป มันจะมีกลิ่นเหม็นๆๆออกจากหลังจอด้วย เหมือนกลิ่นซื้อใหม่ อ่ะ555หรือไหม้ก็ไม่รู้นะครับ เจอมา 3 เครื่อง)
                  แต่ถ้าเน้นสีก็คงเปน เบนคิว
                  แต่ถ้าคุณภาพความคงทน ก็คงเปน ฟินลิป
                  Lgอันี้ผมไม่ทราบเพราะไม่เคยเล่นดู

แต่ที่สำคัญ จิงๆๆคือคุณต้องดูประกันตรง เดตพิกเซล(dead pixel) ว่า มันรับกี่จุด มันมีการต่อรองด้วยนะครับ(บางร้าน)

Comment

AOC LG SAMSUNG เท่าที่ดูมาเยื่ยม แล้ว 3 ยี่ห้อนี้เค้าทำด้านจอมาอยู่แล้ว โดยเฉพาะจอ AOC ที่มีโรงงานใหญ่ที่สุดในโลก ถ้าปรับ set เหมาะสม ก็จะทำให้ภาพที่ได้ดูสีสดเนียนตานะครับ

Comment

SAMSUNG ง่ะ ทนมากทั้ง CRT และ LCD เลยท่านใช้อยู่

Comment

Originally posted by mikisung View Post
                        ความคิดผมนะ ซัมซังขาย ดีไซต์ ถ้าคุนชอบจุดนี้ก็ลากเลยครับ(บางเครื่องใช้ไปสัก แปป มันจะมีกลิ่นเหม็นๆๆออกจากหลังจอด้วย เหมือนกลิ่นซื้อใหม่ อ่ะ555หรือไหม้ก็ไม่รู้นะครับ เจอมา 3 เครื่อง)
                        แต่ถ้าเน้นสีก็คงเปน เบนคิว
                        แต่ถ้าคุณภาพความคงทน ก็คงเปน ฟินลิป
                        Lgอันี้ผมไม่ทราบเพราะไม่เคยเล่นดู

แต่ที่สำคัญ จิงๆๆคือคุณต้องดูประกันตรง เดตพิกเซล(dead pixel) ว่า มันรับกี่จุด มันมีการต่อรองด้วยนะครับ(บางร้าน)
                        จริงหรอครับ ซัมซุงเป็นหนักขนาดนั้นเลยหรอ ว่าจะไปหิ้วมาซักตัวอยู่
                        เจอคุณพี่บอกยังงี้ สะดุ้งเลย อิอิ

Comment

EIZO ครับ ที่สุดของคำว่า"จอ LCD"แล้ว

Comment

samsung ใช้มาตั้งเเต่รุ่นพ่อ

Comment

dell ล่ะ ราคาหนักขนาดนั้นเทียบกับ AOC เป็นไงบ้าง ลังเล

Comment

Working...
                              X