Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้วิธีใช้ cool n quiet ครับพ้ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้วิธีใช้ cool n quiet ครับพ้ม

อยากได้วิธีใช้ cool n quiet
    ทั้งการปรับที่ตัว hardware + การติดตั้งและวิธีใช้ software เลยครับ

เหตุผลคือ ช่วงนี้โหลดแต่ bit เปิดข้ามวันข้ามคืน ไม่ได้ทำอะไรเลย

รบกวนด้วยครับพ้ม

ไม่ต้อง Set ไรนิครับ

แค่ Enable cool n quiet ที่ Bios + ลง Driver AMD cool n quiet

เด๋วมันจะทำงานของมันเองครับ

ถ้า CPU คุณทำงานไม่หนัก เช่นกรณี ฟังเพลง พิมพ์งาน Cpu มันจะลดความเร็วลงครับ

ถ้าคุณทำงานหนักๆ มันจะเพิ่มควา่มเร็วกลับมาเหมือนเดิมครับ

Comment

มันต้องเป็น ซีพียูกับบอดตัวใหม่ๆใช่มั้ยครับถึงจะทำได้

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
        มันต้องเป็น ซีพียูกับบอดตัวใหม่ๆใช่มั้ยครับถึงจะทำได้
        ต้องเป็นบอร์ดที่รองรับคับ

Comment

ขอบคุณครับ เด่วไปดูกล่องก่อน

Comment

มันจะขึ้นว่างัยครับ บนกล่องไม่เห็นมีเรย "cool n quiet " เนี่ย

Comment

ลืมไป
              ต้อง

Sempron 3000+ ขึ้นไปนะครับ

Comment

อืมครับ หมดโอกาสล้ะ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X