Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมหน่อยการ์ดจอร้อนปรับพัดลมก็ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมหน่อยการ์ดจอร้อนปรับพัดลมก็ไม่ได้

ช่วยหน่อย ปรับพัดลมก็ไม่ได้ อุณหภูมิปาไป64แล้ว 7300gs

อังคารนี้จะซื้อการ์ดใหม่แล้ว แต่ระหว่างนี้ไม่อยากให้มันลาโลกไปก่อนอ่ะ เพิ่งเอาไปเครมมา
    ภาพ

Last edited by A__Z; 17 Oct 2008, 17:27:45.

ดันหน่อยยังไม่ได้คำตอบ

Comment

อยากช่วยเหมือนกันนะ แต่ไม่ค่อยสันทัดค่ายเขียวเท่าไหร่อะ
      รอข้างล่างนะ

Comment

แง้ว พอเล่นเกมขี้นไป70กว่า โอ้ยเซงเลย

Comment

70-80 c ปกติ

Comment

บางรุ่นมันก็ปรับไม่ได้ไม่ใช่เหรอครับ ของผม 9800GT พอปรับไป 100% สัพักมันก็กลับมา 35% ตามเรื่อง เปลี่ยน 35> 100 >35 >100 >35 >100 ก็เลยเอ่อ ยอมไม่ปรับละ ใช่ Rivatunner เป็นงี้ก็อืม

70% ชิวผม 80-90 ครับเพราะ clock ด้วยถ้าไม่ clock 70-80

Comment

ขอบคุณมากครับ ทุกๆคนหายห่วงแล้ว

Comment

-70-80 c ก็ปกติ

-แต่ที่พอจะช่วยได้ คือ การจัดระบายความร้อนภายในตัวเครื่องฯ เช่น การเก็บสายต่างๆ ให้เรียบร้อย หรือการติดตั้งพัดลมระบายความร้อนเพิ่มด้านหน้าตัวเครื่องฯ เพิ่ม รวมไปถึงบริเวณด้านหลังตัวเครื่องฯ (แต่การติดตั้งพัดเพิ่มแม้จะเพิ่มการถ่ายเทอากาศจะดีขึ้น ก็อาจจะมีปัญหา Power Supply จ่ายไฟไม่พอหากวัตต์ต่ำ หรือ เสียงดังรบกวนหากเป็นพัดลมรอบสูงเกินไป)

Comment

Working...
                X