Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ wifi ของ true วันละ 20 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ wifi ของ true วันละ 20 บาท

ผมมีปัญหาที่แก้ไม่ตกในตอนนี้ คือว่า ผมใช้ o2 atom life ครับ แล้วเกิดอยากเล่น wifi ของ true นี่หละ เพราะว่าเห็นว่าถูกดีแถมมีแบบวันละ 20 เอง ก้อเลยไปซื้อซิมและสมัครการใช้บริการ แล้วทีนี้ก้อเปิดใช้งาน wifi ก้อเจอ wifi ของ true ปกติ ที่นี้ลองเข้าเวปมันก้อมาที่หน้าเวปของ true เพื่อให้เราล็อคอิน user และ pass ถึงตอนนี้แล้วก้อยังปกติ แต่มามีปัญหาตรงที่พอกด ล็อคอินแล้วไม่สามารถล็อคอินได้คือค้างอยู่ที่หน้าเวปหลักของ true นั่นหละ เครื่องก้อไม่แฮงค์นะครับ แต่มันเล่นเวปไรไม่ได้เพราะเหมือนล็อคอินไม่เข้าลองรีสตาร์เครื่องแล้ว ลงทุน HARD RESETเครื่องใหม่ก้อแล้ว ก้อไม่ได้เหมือนเดิม ผมงงเลยไม่รู้ทำไงเพราะไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อน อยากถามว่าเป็นเพราะไร อ่ะครับ เป็นเพราะโทรศัพท์เหรอแต่ต่อ ผ่าน EDGE ก้อเล่นได้ปกตินะครับ เพื่อนๆช่วยผมหน่อยครับ ตอนนี้เซงมาก อยากเล่นจิงๆเพราะอยู่บ้านคนเดียวด้วย คอมก้อไม่มี มีแต่เครื่องนี้พอแก้เหงาแต่ดันมาเปงแบบนี้อีก
    ช่วยหน่อยนะครับ

ทำไมไม่ใช้ EDGE เลยละครับเสียแค่วันละ 10 บาท
    ผมลองเล่น WIFI ดูแล้วมันไม่เร็วอย่างที่คิด
    ความเร็วรู้สึกจะแค่ 256k เอง
    บางทีก็ใช้ไม่ได้เพราะเค้าจำกัดจำนวนคนใน 1 Hotspot

Comment

EDGE ท่านวิ่งได้ประมาณเท่าไรอ่ะครับ ของผมได้ไม่เกิน 30k เองอ่ะ ถ้า wifi วิ่งได้ 256k ผมว่าคุ้มกับการที่เราเพิ่มตังค์อีก 10 บาทนะครับ

Comment

มันห่วยไง
        แก้ขัดก็พอไหว
        ใช้จริงจังให้ฟรีเอา เสียเงินไม่เอา

Comment

นี่ครับ True wifi ที่หน้าบ้าน

พอดีซื้อ acer aspire one ก็เลยได้ ฟรี wifi มา 6 เดือน

ลองเล่นดู ปรู๊ด ปร๊าดเลยครับ

Comment

เอ...ผมดูแล้วว่าน่าจะเป็นกะสัญญาณบางพื้นที่นะท่างั้น

Comment

ไม่ค่อยดีเเพง

Comment

ใช้แต่ edge ของ AIS เร็ว และ wi-fi ที่บ้าน 1.5m

Comment

ส่วนอันนี้ สี่แยกเกษตร ครับ connect 24 Mbps ได้ความเร็วท่าที่เห็นครับ

Comment

ห่วยแตกจะตาย...

Comment

edge ผมยังเน่าเลย แต่ช่วงเช้าๆกับตี3นี่เร็วปรี๊ดเลยคับ

Comment

คุณเปลี่ยน@ตอนล็อกอินยังครับ มันจะมี@ต่อท้ายคล้ายๆEmailอะคับ เช่น usetrue@truemove ประมาณนี้อะคับ อยู่ที่ว่าคุณใช้ซิมอะไร ดูเมลล์ที่เค้าส่งมาให้ให้ดีคับว่า@อะไร แล้วเปลี่ยน@ทุกครั้งที่คุณล็อกอิน ให้เป็นตามซิมที่คุณใช้อะ

Comment

ลอง Devicescape ดูครับ : )

Comment

ขอถามเพิ่มนิด แล้ว edge ของค่าย ais / dtac ดีกว่า (ด้านความ stable/speed/connect)

Comment

อัพเดตครับ ล่าสุด login ผ่าน opera 8.5 ผ่านผลุย เร็วใช้ได้เลยแต่ยังไม่ได้เทสว่าเร็วเท่าไรเพราะผมใช้งานผ่าน o2 atom life

ปล.ผมใช้บริเวณปนิ่เกล้าครับ

Comment

Working...
                              X